Tập Lái
22/4/20
9
2
3
34
Chắc Thaco sắp cho ra rồi, nên mới có bài gây chú ý kiểu này. Mà nói chung con này cũng đáng mong đợi đấy.
Em ko phải sale bác ơi, vc làm sản xuất điện ở chung với ông bà nên e ko có lo dành tiền mua nhà bác ơi,hihi

Tập Lái
7/3/07
38
2
8
Tui xài Kia Forte 2012 8 năm nay 87.000 km nè. Bảo dưỡng, sơn tút vài chỗ do xước, tung...vài lần. 1 lần thay block lạnh chết đột ngột, phuộc qua gờ kêu cụp cụp. Chạy lên 100km/h vô lăng run lắc Còn lại máy móc êm, bốc, tiết kiệm...

Tập Lái
19/2/20
48
60
18
41
Mình cũng có ý định như bạn nhưng mình ko chờ đc vì chẳng biết kbi nào em này về. Mình cũng rất thích Seltos vì nó đẹp và nhiều trang bị tốt. Mình cũng chẳng quan tâm lắm xe nhật hay xe hàn làm chi cho mệt, mình đang đi morning 2013 nhập Hàn, vẫn ngon hết sức.
Mình cũng tìm hiểu e này bên méo giá từ 25k Trump, Kona, HR-V từ hơn 21k chút (HR-V có giá khởi điểm cao hơn Kona và trăm $). Từ đó suy ra về VN cũng tầm 800tr đổ lên.
Đợt vừa rồi HR-V bản full giảm giá còn 750tr nên mình múc luôn HR-V full mà chẳng lăn tăn gì. Mình vốn thực dụng nên cứ ngon bổ rẻ là chơi thôi, ko phải đợi chờ làm gì, dành time làm việc khác. Bác máu thì cứ múc thôi, mua xe lần đầu thì đừng nghe sale. Bác cứ xem thực tế tất cả các con xe cùng phân khúc rồi đặt lên bàn cân. Chọn theo ý thích và nhu cầu của mình thôi, máy móc ko khác nhau nhiều đâu, được cái lọ thì mất cái chai, ko con xe nào hoàn hảo và hoàn mỹ cả.

Tập Lái
17/12/15
23
25
3
37
Kia giờ làm đẹp quá. Hôm trước gặp con Kia Telluride cái yêu luôn. Cơ giá chát quá. Con này Seltos cũng quá đẹp.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
Không biết có nhiều bản khác nhau không và về VN thế nào. Chứ em có thấy ảnh ngoại thất tựa tựa Kona có mấy cái ốp nhựa đen thổ tả không chịu được.

Hạng C
22/5/16
867
398
63
Không biết có nhiều bản khác nhau không và về VN thế nào. Chứ em có thấy ảnh ngoại thất tựa tựa Kona có mấy cái ốp nhựa đen thổ tả không chịu được.
Ảnh nào mà giống Kona bác nhìn nhầm à

CKG confirmed
Hạng B2
18/12/19
367
269
63
43
Khen Prde bền chả khác nào bẩu xe Nhụt bền :D
Bản thân xe Khởi Á đc con này lấy tiếng, vì mác Khởi Á nhưng ruột Mazda.
Cùng thời gian đó, cuối thập niên 90 đến đầu những năm 2k, thì đại đa số xe do Kia sxuat tới nay, đã đc cân lạc xoong hoá kiếp sạch sẽ.:p
Sếp chém vừa thôi, spectra vẫn chạy đầy đường!!

Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
Ảnh nào mà giống Kona bác nhìn nhầm à
Bởi em mới nói là không rõ. Bữa trước đọc một trang nào viết về chiếc seltos sắp về này. Ảnh minh họa phần hậu có cái viền nhựa đen như Kona. Để em xem còn link không bác nhé. Cá nhân em thấy con Kona ngoại thất thật dị hợm.
P/s: em thêm ảnh đây bác
Em mua xe lần đầu có nên chờ KIA Seltos không ạ?