Hỏi/Đáp Kỹ Thuật em mún test all xe BMW 318 date 2004

Tập Lái
9/5/15
21
5
3
Xe bác 318i hay 325i? Thường thì nhớt chỉ vào ht coolant khi bị rò, thổi ron quy lát; ngoài ra coolant cũng bị nhiễm dầu hộp số nếu bộ trao đổi nhiệt giữa coolant-nhớt hộp số bị thủng bên trong.
Bác đổ thêm nước sạch vào bình phụ cho trào hết phần váng, xong theo dõi vài ngày, nếu vẫn bị lại thì nên đưa xe vào gara kiểm tra 2 chỗ em nói
cảm ơn bác

Tập Lái
9/5/15
21
5
3
Cụ nên cảnh giác vụ này, hỏi xem chủ cũ gần đây có làm gì liên quan đến máy với hệ thống làm mát không. Cẩn thận nên thay nước mát, theo dõi thường xuyên xem có bị lại không. Nhớ nhìn đồng hồ nhiệt thường xuyên và đừng chạy xa.
cảm ơn bác nhiều

• Like
Reactions: Tung.nv
Hạng B2
20/2/09
149
77
28
Em mún lắp eagle eye cho E46 bác nào có pm em nha, với lại có ai làm được mí mắt cho em nó hok? Em cũng mún làm cho đẹp.

Hạng D
5/6/13
2.751
3.679
113
www.vinhphutung.com
Em mún lắp eagle eye cho E46 bác nào có pm em nha, với lại có ai làm được mí mắt cho em nó hok? Em cũng mún làm cho đẹp.
Angel eyes thường chỉ vài chục $ bán đầy trên ebay và amazon nhưng hàng xịn thì đắt àh nha, đắt xắt ra miếng, gần 1tr/vòng, có gân nhìn rất đẹp và đúng chất Bim. Bữa nào nói kenpham cho xem rồi quyết vẫn chưa muộn .

• Like
Reactions: kenpham
Tập Lái
28/2/15
27
8
3
39
a Chin oi e cũng chuẩn bị mua xe, mê bmw lắm. e là dân cơ khí chế tạo mà nên lại càng mê công nghệ bmw.

e tính mua xe giống như a, 318 2003-04, a cho em hỏi anh mua về chạy ổn không? a đã sửa gì nhiều chưa vì em nghe mọi người nói sửa tốn kém, mà thu nhập em có hơn 20tr thôi, e chưa có gđ.

Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
Anh ơi, BMW dùng mắt thiên thần "Angel Eyes" chứ hẻm có chơi mắt đại bàng đâu anh :D

• Like
Reactions: super_chin
Hạng B2
20/2/09
149
77
28
a Chin oi e cũng chuẩn bị mua xe, mê bmw lắm. e là dân cơ khí chế tạo mà nên lại càng mê công nghệ bmw.

e tính mua xe giống như a, 318 2003-04, a cho em hỏi anh mua về chạy ổn không? a đã sửa gì nhiều chưa vì em nghe mọi người nói sửa tốn kém, mà thu nhập em có hơn 20tr thôi, e chưa có gđ.
Thích thì chơi thôi em! lỗ lả gì đâu mà lo! xe anh chỉ làm lặt vặt à! vài xị à! sắp tới định thay cao su chân máy thôi! dàn lạnh thì để thay van tiết lưu rồi bơm ga xem sao! cũng may mua được con xe lành!

• Like
Reactions: herochip
Tập Lái
28/2/15
27
8
3
39
Thích thì chơi thôi em! lỗ lả gì đâu mà lo! xe anh chỉ làm lặt vặt à! vài xị à! sắp tới định thay cao su chân máy thôi! dàn lạnh thì để thay van tiết lưu rồi bơm ga xem sao! cũng may mua được con xe lành!
em chỉ sợ xe hư mấy cái lặt vặt nhưng không thể chạy được, phải nằm đường thôi. còn nếu nó báo lỗi mà vẫn chạy được về nhà or gara thì em không sợ :D , em chỉ chạy đi làm 3km ở vtau thôi, thỉnh thoảng về sg, bình dương vào cuối tuần.
chắc em bắt đầu công cuộc tìm xe là vừa, tới tết có cái mà chạy @@

Hạng C
23/2/14
711
1.475
93
Kaka, xe lành mà ngày nào đọc E46 viber group mún đuối luôn, pin charge liên tục :D

• Like
Reactions: herochip