Hạng B2
15/8/11
184
23
18
Trung1145 nói:
Xe_chuong_ga nói:
Mà có 1 vấn đề mới phát hiện…..

Xe em phải đi gửi, trong nhà xe có rất nhiều lọai xe, nhà xe thì rất yên tĩnh, sau 1 thời gian em phát hiện ra (và mọi người cũng công nhận như vậy): éo có xe nào máy êm bằng Forte hết (xe cùng gửi tại đó thui nhé – rất nhiều lọai: innova, carens, vios, camry, fiesta, nissan sunny vv..và vv….) !!! Vậy phải nàm sao bây giờ???
Đồng ý với bác: máy Forte sao êm quá, nhất là lúc tắt máy lạnh - mà em có thường có thói quen là sắp vào bãi là tắt A/C, chỉ để quạt gió, mấy chú ở bãi hỏi hoài ;)

Lyson1 nói:
Túm lại là xe em chạy 25k thay đc chưa ạ? và thay thì thay loại nào? giá cả? bác Xe chuồng gà 4 vấn em xíu coi [:O]
Mịa, chạy càng ngày nó càng...ồn.
Em thấy lốp xe đi khoảng 40-50 ngàn km hẵng thay (thời gian độ chừng 4-5 năm), trừ phi lỡ xui ăn đinh nhiều quá, hoặc lốp xe nhanh xuống cấp vì đường xấu. Bác mới đi 25k mà đã "tự nhiên thấy ồn" thì cứ mạnh dạn làm bộ mới, dù gì thì vỏ mới đi cũng sướng hơn!

Em dự là cùng một loại lốp xe, chất lượng các thương hiệu phổ biến (Goodyear, Bridgetones, Michelin...) không khác nhau nhiều đâu ạ. Hồi xưa em đi Civic cũng vài năm, hội này thử qua nhiều chủng loại cuối cùng tóm một câu: thích thì mua, ồn vẫn ồn! Sở dĩ các bác thay vỏ mới phần lớn sẽ cảm thấy êm hơn, phần lớn là do vỏ mới tốt hơn vỏ cũ (đương nhiên đi êm hơn!) và một phần là do yếu tố tâm lý.

18A nói:
Em cũng đã thay 1 cặp vỏ Mit Premacy LC, chạy êm hơn hẳn. Vỏ này mềm hơn nên khi bơm đủ 2,2kg mà nhìn nó hơi xẹp như thiếu hơi, không đứng bánh như vỏ theo xe.

Em đã tự thử nghiệm nhiều mức áp suất khác nhau, cuối cùng hài lòng nhất là bơm khoảng 2.4kg đều cả bốn bánh (vỏ theo xe). Đi một mình hay chở đủ tải đều ok. Lưu ý các bác đây là ý kiến cá nhân của em, NSX khuyến cáo áp suất 32psi (tương đương 2.25kg/cm2)
Chuẩn luôn bác, mình cũng bơm 2.4kg cả 4 bánh (lốp Michelin).