Hạng B2
4/6/12
218
181
43
Em muốn cặp Hot Girl BMW nhưng liệu có nuôi nổi em ấy?

Thú thật với các bác là tầm em nuôi xe Nhật hoặc Hàn thì có vẻ ổn. Nhưng nhìn vợ người ta (Bi) thì thấy ham quá ạ, sẵn đây hỏi các bác đã từng đi xe Bim các chi phí phát sinh có quá lớn không để em có thể đong đếm mà chơi một em xe Đức cho thoả đam mê.[pagebreak][/pagebreak]

Em dự định chuyển qua Series 3 thôi các bác ạ. Các bác cho em hỏi thành tâm:

1. Chi phí nuôi 1 em hot girl như vậy có cao không ạ? Áng chừng trung bình mỗi tháng là bao nhiu ạ?
2. Ngoài ra, có nên mua xe cũ ko ạ? thấy bác Oto186 có đang bán Series 3 2015 mà tiết kiệm được gần 400 củ.

Các bác chia sẽ kinh nghiệm giúp thằng em nghèo mà đua đòi này ạ.
Cám ơn các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
14/11/14
97
184
33
www.thietbibaotrom.net
Seri 3 đời nào bác ơi. Nghe bác nói có vẻ là f30 (320i) đời 2012 à. Em chỉ đoán chắc bác nhắm ít nhất cũng từ E90 trở lên. Nói chung là chơi xe Đức bác phải lân la vào hội và học cách tra part ship hàng chứ ko nên phó mặc cho hãng. Đúng là xe Đức khi vào hãng sẽ bị chém rất ngọt. Tuy nhiên nếu là f30 2012 chạy khoảng <50k km thì cũng chưa có gì phải lăn tăn cả.

Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
em thấy đi BMW chi phí gì cũng cao hơn đi xe Nhật/Hàn, từ chi phí sửa chữa, bảo trì bảo dưỡng, gửi xe ngoài đường, rửa xe ở cây xăng...
xe s3 trong giới hạn 4 tuổi đổ lại thì không có gì phải lăn tăn về sửa chữa cả. Nếu không độ đẽo gì thì mỗi tháng tốn vài tr đổ xăng là có thể vi vu chạy rồi.
Còn trường hợp bác vào hội BMW rồi bị thuốc độ đẽo, nâng cấp bo đì, nâng mông nâng cản, dép guốc (mâm vỏ) thì chẳng có tiền nào mà nói trước được, vài chục cho đến vài trăm triệu là bình thường.
Đồ đạc của bmw thì cái gì cũng hư hỏng theo lịch bảo dưỡng: ví dụ đi 40-60k km (tầm 5-6 năm) là phải thay ron ở máy chứ không xì nhớt tè le
Nói tóm lại, xe trên 6 tuổi thì bác phải tính toán đến chi phí bảo dưỡng sửa chữa, còn xe dưới 4 tuổi bác cứ yên tâm chơi.

Hạng B2
8/4/15
177
224
43
Hồ Chí Minh
Ngoài 168 bác nói là chiec f30 màu đỏ hả.
Như bác kenpham nói đó bác, đi bình thường và xe còn ít tuổi thì cứ đổ xăng chạy, còn lớn tuổi thì phải chăm kỹ hơn.
Trước em đi sonata cũng không có chi phí bảo dưỡng gì nhiều, giờ cũng cưới bê-mờ-vê dù thu nhập có 14 củ mỗi tháng nè bác( xe mua bang tiền tiết kiệm 20%, ngân hang Ba Má 80%. kkkkk. Vì em chết mê chết mệt em nó nên cứ phang bác ạ.

Hạng B2
4/6/12
218
181
43
Ngoài 168 bác nói là chiec f30 màu đỏ hả.
Như bác kenpham nói đó bác, đi bình thường và xe còn ít tuổi thì cứ đổ xăng chạy, còn lớn tuổi thì phải chăm kỹ hơn.
Trước em đi sonata cũng không có chi phí bảo dưỡng gì nhiều, giờ cũng cưới bê-mờ-vê dù thu nhập có 14 củ mỗi tháng nè bác( xe mua bang tiền tiết kiệm 20%, ngân hang Ba Má 80%. kkkkk. Vì em chết mê chết mệt em nó nên cứ phang bác ạ.
Ngoài 168 em nói là con Ser 3 màu trắng 2015 đó bác.
Vì có đọc vài bài bên Mer, thấy chi phí bảo dưỡng và thay phụ tùng muốn xỉu.

• Like
Reactions: Hienduong
Hạng D
23/1/12
1.047
391
83
Ko phải đại gia thì ko chơi bim cũ nhe bác....vài lời khuyên chân thành !