Hạng C
26/12/12
739
467
63
phuquanghieu nói:
Em chào các anh chị,
Em là thành viên mới,như tiêu đề trên các anh chị có thể chỉ cho em biết nên gắn camera hành trình ở đâu và loại nào là phù hợp nhất?xe em là X3 2011. Sẵn tiện cho em hỏi luôn là kiểm tra xe(thay nhớt,nước,lọc...) ở gara nào có uy tín trên OS mình với luôn nhé. Em xin chân thành cảm ơn mọi ý kiến của các lão tiền bối.
Thân.
Quan trọng là budget của bác bao nhiêu ?
Chất lượng cao nhất là mấy cái của Hàn Quốc, giá phải từ 7-8tr trở lên.
Trung bình là mấy anh Đài, từ 3-6tr
Xếp cuối là hàng Tập Cận Bình, giá vài trăm cũng có, 2-3tr cũng có.
Mấy loại của Tung Của, có cái quay thì chất lượng video cũng đẹp lắm, nhưng chất lượng build (ảnh hưởng tới độ bền) thì là vấn đề khác. Nói chung nếu chịu chơi thì chơi luôn của HQ khỏi lăn tăn sau này.

Tập Lái
3/3/14
6
1
0
Da em cam on, e dung chat luong cao ma dep la ok.gia nhu vay cung duoc anh.sr em ol bang dt
quoc_quynh nói:
phuquanghieu nói:
Em chào các anh chị,
Em là thành viên mới,như tiêu đề trên các anh chị có thể chỉ cho em biết nên gắn camera hành trình ở đâu và loại nào là phù hợp nhất?xe em là X3 2011. Sẵn tiện cho em hỏi luôn là kiểm tra xe(thay nhớt,nước,lọc...) ở gara nào có uy tín trên OS mình với luôn nhé. Em xin chân thành cảm ơn mọi ý kiến của các lão tiền bối. 
Thân.
Mấy loại của Tung Của, có cái quay thì chất lượng video cũng đẹp lắm, nhưng chất lượng build (ảnh hưởng tới độ bền) thì là vấn đề khác. Nói chung nếu chịu chơi thì chơi luôn của HQ khỏi lăn tăn sau này.

Tập Lái
3/3/14
6
1
0
Da em cam on, e dung chat luong cao ma dep la ok.gia nhu vay cung duoc anh, cua HQ la loai nao anh chi ro cho e dc k?.sr em ol bang dt
quoc_quynh nói:
phuquanghieu nói:
Em chào các anh chị,
Thân.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/7/07
282
52
28
yahoo.com
quang.dieu nói:
taplaixee nói:
Gắn con 910 em thấy ok. Con này đủ chức năng, có hiển thị hành trình qua google map. Cảnh báo quá tốc độ bằng tiếng việt. Có ghi tốc độ hiện thời của xe. ( không chắc lắm, nhưng cũng có cái để nói được tụi ăn vạ đổ thừa mình chạy quá tốc độ khi va chạm). 
Bữa em gắn ở bác Quang Diệu, khá vui vẻ và nhiệt tình.

Cám ơn bác taplaixee đã ủng hộ bên e
Bên e hiện tại kinh doanh 2 mặt hàng camera hành trình,
Loại có màn hình 2,3 inch (DVR 910) đi kèm, để mình có thể lấy ra đối chiếu với mấy anh.
Loại này có Google map, hiển thị tốc độ, GPS, cảnh báo tốc độ bằng Tiếng việt
Giá chỉ 3,4 tr 

Còn 1 loại camera Blackvue HD550 và HD500, loại không có màn hình, nhỏ gọn và truy xuất qua wifi

Bác bác xem link e úp cho rõ sản phẩm 

http://www.otosaigon.com/forum/Support-Nhung-dieu-ban-chua-biet-ve-camera-Hanh-Trinh-DVR-910-GPS-m8294225.aspx

Chúc các bác ngày mới vui vẻ

Em cũng đang quan tâm. Bác quangdieu có thể so sánh ưu khuyết điểm của từng loại được ko ạ?

Hạng C
26/12/12
739
467
63
Hàn Quốc thì có 2 nhãn hiệu là BlackVue và Vision. Chọn loại nào có tính năng mình mong muốn thì mua thôi. Nhưng theo em cần có GPS + wifi. Wifi để mình connect qua smartphone xem hình, còn không có thì phải câu dây hoặc lấy thẻ nhớ ra gắn vô laptop bất tiện. GPS để record tốc độ.
Loại trung bình thì Đài Loan có hiệu Genius (FHD590). Ngoài ra có thể kể tới 1 số loại khác ở phân khúc trung bình là: HP F210 (hiệu HP, sản xuất Tung Của), GT 680w (của Chinese Shadow Tech), hay DOD LS300W.

Hạng B1
13/5/13
66
0
0
Mời các bác tham khảo Website bán camera hành trình oto bên em:
Zocam.net
Hotline:0965245168

Last edited by a moderator:
19/2/08
2.384
515
113
53
Gắn đi anh, tránh được nhiều phiền toái lắm. Giờ họ đi dây gọn gàng vào trong taplo. Không cần dùng ổ mổi thuốc. Khi anh đề xe chạy là nó tự quay. Còn khi tắt máy camera tự tắt trong khoảng thời gian 5-10 phút ( chỉnh được). Tránh xe máy tự quẹt mình hay mấy thằng xỉn hoặc mấy thằng đi bộ băng đại cái vù qia đường ăn vạ, tránh được CA thổi đểu . Nói mình vượt đèn đỏ hay cán vạch này nọ ...
Em giới thiệu thêm cho bác là nên gắn HUD nữa. Hiện thị tốc độ ở kính lái như máy bay chiến đấu luôn.
Chạy quá tốc độ có báo, đi hơn 60 km/h anh sẽ thấy rất tiện nghi. Đở phải liếc mắt xuống nhìn đồng hồ ( gây mất tập trung 3 giây ). Ở đây giá hình như hơn 2.4T, bác cần em ship dùm bác 1.4T thoai.
Còn ko ship cho em với

Tập Lái
20/12/14
38
23
8
30
Camera hành trình độ phân giải 2k cho các bác lựa chọn
Camera Hành Trình Vico Marcus 4 Premium Pack

Giá:4.250.000đ
KM:Tặng thẻ nhớ 16G

Tính năng Camera hành trình Vico Marcus 4

• Tự động chuyển chế độ khi đỗ xe
  • Tự động ghi đè
  • Tích hợp sensor cảm ứng va chạm 3G Sensor
  • Tích hợp hệ thống GPS (Sirf IV)
  • Hỗ trợ thẻ nhớ SDHC (16G~64G)
  • Hỗ trợ hệ thống kính lọc Vico - PCL Filter
  • Phần mềm phân tích video đa chức năng ( tích hợp trong thẻ nhớ)
  • Cài đặt bằng nút bấm trên camera hành trình:
    • Bật tắt ghi âm
    • Bật tắt nguồn
    • Bật chế độ ghi sự kiện/ đỗ xe
    • Cài đặt cấu hình video, tính năng sản phẩm
  • Khi kết nối chip GPS, camera hành trình sẽ có thêm các tính năng:
    • Hiển thị tốc độ trên màn hình LCD
    • Chế độ hiển thị lộ trình, vị trí xe khi xem lại bằng phần mềm phân tích
    • Cảnh báo quá tốc độ, có thể cài đặt nhiều mức 60-80-100-120 km/h trực tiếp trên camera hành trình
    • Cảnh báo sai làn đường
    • Cảnh báo va chạm
Yếu tố nào giúp Vico Marcus 4 có được những khung hình đỉnh cao chất lượng?

• Camera chuẩn quay 2K ( 2560x1080), với camera 4-mega pixel CMOS, chip xử lý Ambarella A7

Hotline:0909365098 Đăng Khoa