Hạng B2
5/4/11
393
4.273
93
Từ đầu năm đến giờ, giao dịch nhà đất tăng mạnh, người bán cũng vì vậy mà đưa ra những cái giá không tưởng, nhất là mặt tiền có vị trí đẹp ở đường lớn. Vì họ có tâm lý là người mua cần họ chứ họ không cần người mua. Cho nên có nhiều người đưa ra cái giá không tưởng lắm.
Đúng vậy anh. Đi mua nhà khó. Ít hàng giá cao. Thời điểm này chắc k nên cố mua bằng mọi giá nữa.

Hạng B2
5/4/11
393
4.273
93
D2 còn 2 căn mt thôi bác. 1 căn thì đầu năm tới h chuyển nhượng 2 lần. 1 căn thì nền thấp hơn hè mà chủ nhà ra giá hơi ảo diệu. Vào hẻm thì ok.
Khu này em có nhà họ hàng trong hẻm , đến thăm mấy lần nước ngập hơn nửa bánh xe, lạ quay về.

• Like
Reactions: le.anhhcm
Tập Lái
10/7/15
2
272
48
Từ đầu năm đến giờ, giao dịch nhà đất tăng mạnh, người bán cũng vì vậy mà đưa ra những cái giá không tưởng, nhất là mặt tiền có vị trí đẹp ở đường lớn. Vì họ có tâm lý là người mua cần họ chứ họ không cần người mua. Cho nên có nhiều người đưa ra cái giá không tưởng lắm.
Hi hì. Là do bác mới cập nhật giá thị trường thôi

N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
Em có hàng độc cho bác chủ, mặt tiền đường 32, cách Tân Vĩnh 4 căn, 5 bước tới đường 41, diện tích khỏi chê 6x15, giá 7.5tỏi tròn ko bớt một đồng - tầm 83tr/m2, hướng ĐN
Mua nhanh trong ngày mai ko em hốt luôn hố hố...
Lão có chém hem? em nhớ 41 song song 32 34... vậy ít da cũng cách 41 5 chục bước á ;)
Phải cái nhà 2 cửa ? anh chủ bụng bự đeo sợi dây chiền chà bá ?! :cool:

Hạng D
29/11/06
2.951
38.278
113
53
Lão có chém hem? em nhớ 41 song song 32 34... vậy ít da cũng cách 41 5 chục bước á ;)
Phải cái nhà 2 cửa ? anh chủ bụng bự đeo sợi dây chiền chà bá ?! :cool:

Gõ thiếu số 0, 50 bước tới 41 :)
Ko biết mấy cửa, chắc rất nhiều cửa - vì nhà đang làm cửa sắt

20161125_071937-jpg.572890

Chỗ 2 chiếc xe máy đang chạy là Tân Vĩnh

• Like
Reactions: N2D
N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
Gõ thiếu số 0, 50 bước tới 41 :)
Ko biết mấy cửa, chắc rất nhiều cửa - vì nhà đang làm cửa sắt

20161125_071937-jpg.572890

Chỗ 2 chiếc xe máy đang chạy là Tân Vĩnh
Vậy hok phải nhà này ròi, nát vầy mới ngon nè, về mần theo ý mình là ngon.
Trước em coi căn khác đã xây 3 lầu, điện tích same hình như đường 30 ?!
Cũng kiểu chốt giá ko bớt 1 xu nên em nghĩ là căn đó.
Căn này ko chắc có để bảng rao đâu hen, để chiều quởn em lượn qua thử. Anh share em số chủ với :rolleyes:

Cửa sắt Ngọc Quang ko lẽ nhà của cha Cà Mao ?! :3dcuoi:

Hạng D
29/11/06
2.951
38.278
113
53
Vậy hok phải nhà này ròi, nát vầy mới ngon nè, về mần theo ý mình là ngon.
Trước em coi căn khác đã xây 3 lầu, điện tích same hình như đường 30 ?!
Cũng kiểu chốt giá ko bớt 1 xu nên em nghĩ là căn đó.
Căn này ko chắc có để bảng rao đâu hen, để chiều quởn em lượn qua thử. Anh share em số chủ với :rolleyes:

Cửa sắt Ngọc Quang ko lẽ nhà của cha Cà Mao ?! :3dcuoi:

Hàng độc mà sao có số chủ được, vì thực sự chủ nó mông lung lắm :)
Hàng tuồn ra bán - mí anh cứ lượn lờ xem vị trí thôi, đừng xông vào hỏi mí thằng hàn sắt nó đang khè gió đá quéo lông ah :)

• Like
Reactions: N2D and caibantron
Hạng D
26/9/09
1.979
6.128
113
D2 còn 2 căn mt thôi bác. 1 căn thì đầu năm tới h chuyển nhượng 2 lần. 1 căn thì nền thấp hơn hè mà chủ nhà ra giá hơi ảo diệu. Vào hẻm thì ok.
giá bao nhiêu mà ảo diệu vậy bác . khai sáng giúp mình tý :)

Hạng D
29/11/06
2.951
38.278
113
53
Sẵn nói BT em hỏi cái:
E lò dò hỏi nhà ờ Bình Thạnh thì thấy giá ở Nguyễn Cửu Vân và D2 (hẽm, đg nội bộ) cũng sêm sêm nhau. Mà em thấy thanh khoản cũng sêm sêm. Nếu mua để cho thuê thì chọn bên nào tối ưu hơn các bác ?

Nguyễn Cửu Vân nói là đường chứ so thế nào được với D2 vì NCV chỉ xứng đáng gọi là hẻm, ngắn ngủn mà còn khúc to khúc nhỏ. Trên đường đó có được 1 quán cafe to to, còn lại là tạp hoá, cửa hàng nho nhỏ của nhà dân tự kinh doanh. Anh cứ nhìn giá là biết rồi còn gì, một thằng gần trung tâm hơn nhiều, mà giá bằng bằng nhau là đủ hiểu.

Mua để cho thuê, nhưng cho thuê kiểu gì thì mới nói cái nào hơn cái nào. Nếu là thuê phòng, thuê căn hộ dịch vụ thì Nguyễn Cửu Vân hơn, dù gì cũng rất gần Q1, gần chợ. Nhưng nếu cho thuê mặt bằng mở showroom, trường học, ... này nọ thì D2 hơn. Nếu là mình, bỏ qua việc ngập này nọ, thì mình chọn D2, vì thật ra nói là xa hơn nhưng cũng không xa hơn bao nhiêu, tầm 5-10 phút xe máy là max, nhưng cái đường D2 nó rộng gấp 2-3 lần đường NCV, cho nên làm trọ cũng tốt, mà cho thuê mặt bằng cũng tốt. Đó là nói mặt tiền nhé, chứ vô hẻm rồi thì anh NCV hơn nếu cùng là hẻm xe hơi lùi vào nhà được.

Em đánh giá D2, mặt tiền và hẻm hơn nhé bác, D2 sấm uất hơn, có 3,4 cái trường Đại học, đi về Pearl Plaza, sau này là Vinhome gần hơn, thấy đặt văn phòng cũng nhiều

Gửi 500 anh em đang quan tâm Bình Thạnh - dọc trục Nguyễn Hữu Cảnh, cách cầu Thủ Thiêm 5 bước chân, thuộc phía bên Ngô Tất Tố,

Hẻm xe hơi, cách Ng Hữu Cảnh 3 căn, diện tích 300m2, giá tầm 55tr/m2 chơi được ko ???

• Like
Reactions: N2D and caibantron
N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
Hàng độc mà sao có số chủ được, vì thực sự chủ nó mông lung lắm :)
Hàng tuồn ra bán - mí anh cứ lượn lờ xem vị trí thôi, đừng xông vào hỏi mí thằng hàn sắt nó đang khè gió đá quéo lông ah :)
Anh nhắn ông chủ khoan tuồn hàng, đợi trục Bắc Nam xong có phải là giào nứt đố đổ zách hem ;)
Em muốn kiếm một căn Nhà mặt tiền Quận 4 - tiện cho thuê kinh doanh