Hạng B2
5/4/11
393
4.202
93
Em muốn kiếm mot căn như tiêu đề tầm 7 tỉ trở xuống , gần phía quận 1. Em ở xa nên dự định mua để cho thuê mặt bằng . Điều kiện không ngập và dễ kinh doanh buôn bán . Tiền tầm này còn mua được không mấy anh .
Mấy anh rành khu này xin tư vấn giúp , xin cảm ơn.

Hạng D
26/9/09
1.967
6.084
113
nhà mặt tiền đã khó , thêm dễ kinh doanh mua bán nữa nên chắc khó quá cho qua hết rồi :p
Qua Q7 đi bác (khu sau lưng Lotte), nhà MT tầm 5 tỳ, dễ kd chắc 7ty ok

• Like
Reactions: caibantron
Tập Lái
12/7/16
0
106
28
Giá này yêu cầu này là không thể , gần Q1 như cái P.12 thì 7 tỏi tương đương nhà 4x16 h5m thôi bác nhưng ko có ai ra hàng , nhà cấp 4 thì mạn TTT may ra có . MT thì giá này thua hẳn .

• Like
Hạng B2
22/7/09
210
70
28
Quận 4, em đã theo mấy tháng, mà giá lên cao lắm bác, buôn bán thì bác mua khu phường 6 chứ phường 12 thì cao lắm

• Like
Hạng B2
5/4/11
393
4.202
93
Vậy hả mấy anh? Môi giới vừa giới thiệu em căn Đường Hoàng Diệu nhưng khúc qua khỏi NGuyen Tất Thành. Mặt tiền phừờng 13 , giá 100 triệu 1 mét vuông. Nghe nói khu này dính quy hoach gì đó của Tân Hoàng Phát hay sao đó, có anh nào biết không cho em xin it thông tin? Đa tạ mấy anh.

Hạng B2
22/7/09
210
70
28
Hoàng Diệu mà phía bên Cảng Sài Gòn là giải tỏa nha bác, có một căn dính vào Ngân hàng đang bán, em coi rồi, hỏi dân xung quanh xong bỏ chạy.

• Like
Hạng B2
1/5/10
459
410
63
có bác nào bik bên quận bình thạnh ko e định mua khu phường 25

DSG confirmed
Hạng C
13/11/13
710
571
93
Sẵn nói BT em hỏi cái:
E lò dò hỏi nhà ờ Bình Thạnh thì thấy giá ở Nguyễn Cửu Vân và D2 (hẽm, đg nội bộ) cũng sêm sêm nhau. Mà em thấy thanh khoản cũng sêm sêm. Nếu mua để cho thuê thì chọn bên nào tối ưu hơn các bác ?

Hạng C
9/9/14
933
21.741
93
Sẵn nói BT em hỏi cái:
E lò dò hỏi nhà ờ Bình Thạnh thì thấy giá ở Nguyễn Cửu Vân và D2 (hẽm, đg nội bộ) cũng sêm sêm nhau. Mà em thấy thanh khoản cũng sêm sêm. Nếu mua để cho thuê thì chọn bên nào tối ưu hơn các bác ?
Nguyễn Cửu Vân nói là đường chứ so thế nào được với D2 vì NCV chỉ xứng đáng gọi là hẻm, ngắn ngủn mà còn khúc to khúc nhỏ. Trên đường đó có được 1 quán cafe to to, còn lại là tạp hoá, cửa hàng nho nhỏ của nhà dân tự kinh doanh. Anh cứ nhìn giá là biết rồi còn gì, một thằng gần trung tâm hơn nhiều, mà giá bằng bằng nhau là đủ hiểu.

Mua để cho thuê, nhưng cho thuê kiểu gì thì mới nói cái nào hơn cái nào. Nếu là thuê phòng, thuê căn hộ dịch vụ thì Nguyễn Cửu Vân hơn, dù gì cũng rất gần Q1, gần chợ. Nhưng nếu cho thuê mặt bằng mở showroom, trường học, ... này nọ thì D2 hơn. Nếu là mình, bỏ qua việc ngập này nọ, thì mình chọn D2, vì thật ra nói là xa hơn nhưng cũng không xa hơn bao nhiêu, tầm 5-10 phút xe máy là max, nhưng cái đường D2 nó rộng gấp 2-3 lần đường NCV, cho nên làm trọ cũng tốt, mà cho thuê mặt bằng cũng tốt. Đó là nói mặt tiền nhé, chứ vô hẻm rồi thì anh NCV hơn nếu cùng là hẻm xe hơi lùi vào nhà được.

• Like
Reactions: DSG and caibantron