Hạng B2
26/9/08
357
44
28
Các bác cho em hỏi thêm, vừa rồi em có test drive cả Mer C200 và BMW 320i, thí có một số thắc mắc:
  • Tay lái của Mer khi đứng tại chỗ và quay U turn thì cực nhẹ, khi tăng ga thì tự động cứng lại.
  • Tay lái của BMW thì lúc tại chỗ hoặc quay U turn hoặc chạy thì em cảm nhận là như nhau.
  • Tốc độ test tối đa của em chỉ có 80kmh, nên không biết lên tốc độ cao nó có thay đổi gì nữa không?
Như vậy có phải Euro Auto khi nhập BMW về cắt bớt option hệ thống lái ko các bác. Cái này làm em băn khoăn quá.

Mong sự tư vấn của các bác.

Hạng D
4/2/09
1.140
366
83
Các bác cho em hỏi thêm, vừa rồi em có test drive cả Mer C200 và BMW 320i, thí có một số thắc mắc:
  • Tay lái của Mer khi đứng tại chỗ và quay U turn thì cực nhẹ, khi tăng ga thì tự động cứng lại.
  • Tay lái của BMW thì lúc tại chỗ hoặc quay U turn hoặc chạy thì em cảm nhận là như nhau.
  • Tốc độ test tối đa của em chỉ có 80kmh, nên không biết lên tốc độ cao nó có thay đổi gì nữa không?
Như vậy có phải Euro Auto khi nhập BMW về cắt bớt option hệ thống lái ko các bác. Cái này làm em băn khoăn quá.

Mong sự tư vấn của các bác.
không bác hệ thống lái chỉ có vậy thôi. EA chỉ cắt hỗ trợ giảm sóc thôi tức là 3 chế độ lái coilover như nhau ko thay đổi. Có lẽ Mẹc nhẹ quá nên khi chạy tốc độ cao sự thay đổi độ nặng bác cảm nhận được còn BMW chỉ khác rất ít nên khó cảm nhận. Và đó cũng là điều em ko thích ở Mẹc khi lái trong phố đông đúc.

Hạng B2
8/7/16
204
141
43
36
Bác đã lái thử merc thì nên chỉnh Sterring sang chế độ Sport để nó nặng hơn. Nhưng dù nặng hay nhẹ gì thì đánh lái vẫn rất chính xác, chỉ có điều cảm giác mặt đường kô có như Bim thôi.

Hạng B2
26/9/08
357
44
28
Hi các bác,
Vừa rồi em có thử BMW 320i xe demo, thì hoàn toàn bị thuyết phục bởi cảm giác lái, xe rất đầm chắc, tăng tốc theo ý rất ấn tượng. Mà đặc biệt là xe nhập nên xe cách âm khá tốt. Nói chung là rất hài lòng. Tuy nhiên có vấn đề em còn hơi lăn tăn và mong các bác tư vấn:
  • Nếu em thay NBT và vô lăng có paddle shift, thì nghe sales nói là mất bảo hành. Còn nếu không thay thì nhìn cái màn hình bé bé thì chán quá. Vậy có cách nào thay mà còn bảo hành ko vậy các bác?
Mong ý kiến tư vấn của các bác. Cám ơn đã xem tin.

Tập Lái
4/11/16
8
1
1
34
Em cũng đang mún lên đời con KIA ghẻ lên BMW đây nhưng Bác chưa cho phép :D

Hạng B2
23/8/11
438
373
63
Hi các bác,
Vừa rồi em có thử BMW 320i xe demo, thì hoàn toàn bị thuyết phục bởi cảm giác lái, xe rất đầm chắc, tăng tốc theo ý rất ấn tượng. Mà đặc biệt là xe nhập nên xe cách âm khá tốt. Nói chung là rất hài lòng. Tuy nhiên có vấn đề em còn hơi lăn tăn và mong các bác tư vấn:
  • Nếu em thay NBT và vô lăng có paddle shift, thì nghe sales nói là mất bảo hành. Còn nếu không thay thì nhìn cái màn hình bé bé thì chán quá. Vậy có cách nào thay mà còn bảo hành ko vậy các bác?
Đúng là nếu bác độ bộ NBT thì là can thiệp vào hệ thống điện và điện tử của xe nên hãng sẽ ko bảo hành rồi. Còn cái volang có padle shift thì tôi cho là không sao (vì đã hỏi cố vấn kỹ thuật và được nói thế).
Thường thì các anh em độ NBT đều giữ lại cái bộ CNC và màn hình zin để khi nào nâng cấp hoặc cần bảo hành thì thay lại tạm thời. Sau đó lại gỡ ra!
Nói thế thôi chứ bác đừng lo quá! Tôi thấy mấy em bim từ đời 2014 trở lại đây đã được nhiệt đới hóa + bác cứ bảo dưỡng đúng như hướng dẫn thì chả sao cả. Xe tôi cũng thế mà hết bảo hành rồi chả làm sao :)
Nếu đã máu thì chả cần biết bố cháu (bảo hành) là ai! Cứ chơi cho sướng cái thân đi bác ạ!:3dquaytay:

• Like
Reactions: 325iE46
Tập Lái
23/9/16
48
35
18
42
Hi các bác,
Cái này bác đừng làm việc với sale mà phải làm với ông nào phụ trách kĩ thuật. Như e trước khi lên NBT e có hỏi cha kĩ thuật, ổng nói bảo hành ok ko vấn đề j e mới lên

Hạng B2
22/2/16
102
52
33
36
Chào các bác em mê bmw quá mà tài chính có hạn nên phân vân bữa giờ. Không biết 320i 2014-2015 đi lướt mua lại tầm bao nhiêu các bác? Bác nào trong hội BMW biết xe nào giới thiệu em với