Hạng B2
23/9/12
234
15
18
Em Fi của em từ 2007, bình ko tèo. Em Fo từ 2009 bình cũng còn quá tốt (hãng đo)

Bình hiệu gì em cũng ko biết luôn. Mua sao để vậy. Mỗi năm em tháo ra một lần sạc thật đầy. Bác nào chạy ngắn cần phải làm thường xuyên hơn. Ko có gì giết bình nhanh hơn bị sử dụng tới kiệt.

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Stang nói:
Em Fi của em từ 2007, bình ko tèo. Em Fo từ 2009 bình cũng còn quá tốt (hãng đo)

Bình hiệu gì em cũng ko biết luôn. Mua sao để vậy. Mỗi năm em tháo ra một lần sạc thật đầy. Bác nào chạy ngắn cần phải làm thường xuyên hơn. Ko có gì giết bình nhanh hơn bị sử dụng tới kiệt.
Ah ha….như vậy có khả năng ko phải do bình hay xe của bác tốt, mà chính bác mới là người chủ tốt…!!!! Vậy bác phải chia sẻ bí kíp chăm sóc xe lên đây cho AE học tập nhe…hi hi….:)

Hạng B2
23/9/12
234
15
18
Xe_chuong_ga nói:
Stang nói:

Ah ha….như vậy có khả năng ko phải do bình hay xe của bác tốt, mà chính bác mới là người chủ tốt…!!!! Vậy bác phải chia sẻ bí kíp chăm sóc xe lên đây cho AE học tập nhe…hi hi….:)
Có gì đâu bác, em nghĩ bình xe cũng như cục pin sạc, sợ nhứt là bị dùng tới kiệt, nên chăm chỉ tháo ra sạc phụ thêm. Bác nào hay chạy đường xa ko cần, nhưng a/e nào chạy gần dễ đứt bình vì hiện tượng này. Có nơi bán cục chống hút kiệt bình (điện giảm tới mức nào đó nó sẽ ngắt Radio, máy lạnh...v.v.) Nhưng em thấy phiền phức nên ko mua, tháo ra tự sạc chắc ăn hơn.

Cục duy nhất em gắn vơ bình là cục chống điện áp tăng đột ngột, giúp bóng đèn kéo dài tuổi thọ hơn.

Lát nữa em up cái hình lên các bác coi chơi.

Last edited by a moderator:
Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
chimanthit777 nói:
Xe_chuong_ga nói:
Stang nói:

Bí kíp gì đâu bác...nếu bác muốn bình xài bền cũng dễ thôi....Nếu bác thường đi xa thì thôi chứ nếu chỉ đi loanh quanh vài cây số rồi về nhà đậu thì bác nên đầu tư bộ dụng cụ sạc bình...mỗi khi về tới nhà bác nên lấy cái bình ra và sạc cho đầy điện...lúc nào đi thì gắn vào....;)
Chim cũng lắm chuyện qué!!!! Chỗ nào cũng thấy hết!!!

Hạng D
21/4/12
3.481
49
48
35
Stang nói:

vậy nên mấy bác chạy xe ít chưa chắc phí bảo dưỡng đã thấp hơn

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
chimanthit777 nói:
Xe_chuong_ga nói:
Chim cũng lắm chuyện qué!!!! Chỗ nào cũng thấy hết!!!
Sao bác nói vậy...dd là nơi học hỏi kn mà...:D
Ờ…vậy học hỏi đi nhe….Mà cầm cái dây của máy charger có biết kẹp vào đâu ko cha nụi????