Chọn xe nào phù hợp với gia đình?

• Ford Fiesta 1.5 hatchback

Bình chọn: 40 33,3%
  • Suzuki Swift

Bình chọn: 20 16,7%
  • Honda City CVT

Bình chọn: 65 54,2%

• Total voters
    120
Bác hỏi thế sao mà chọn được
1. Bác mua xe chủ yếu đi nội thành hay đi xa?
2. Bác thường xuyên chở gia đình không? bao nhiêu người?
3. Bác có thời gian để chăm sóc xe không?
4. Bác mua xe đi lâu dài hay mấy năm đổi?
5. Bác mua xe lần đầu?

Hạng C
23/11/14
824
1.204
93
Hihi bác lấy nước khu vũng áng fomosa về đổ vào bình xăng bảo đảm diệt gọn cá vàng luôn bác. Em đùa chứ gần đây khách mua mazda 2,3 bên em thấy hiếm có trường hợp cá vàng nữa lắm bác ạ
Mình có thằng em chạy M2, đang có sẵn món cá chép om dưa. Đợt trước đặt bàn cân xon Cruze và con Elantra tự động nhưng vợ quyêts lấy M2. Bâc chủ thớt coa lấy lại em giới thiệu cho.
Dạo trước nói với nó đưa ra 2 option vợ ghét xe nào cứ lấy về sẽ viên mãn mà nó không nghe. Giờ đang có cớ đổi CUV

Tập Lái
20/8/13
19
9
3
Hồ Chí Minh
Honda City đi bạn, nội thất đẹp và hiện đại, ra dáng xe hơi. Cảm giác lái với 3 con này thì ko có ý kiến.

Hạng C
12/4/13
833
11.349
93
Đọc tới trang thứ 3 thì có vài bac còm nghe còn được! Còn mấy lão sâu cứ một hai là qua chỗ em, coi xe thử rồi mua! Tôi thấy nếu các bác là sâu chuyên nghiệp thì nên tư vấn chuyên nghiệp vào! Bác chủ cần những so sánh giũa 2 xe đó, ưu nhược thế nào kg nói! Mà vào là cứ phan mua con này, mua con kia theo cảm tính va có lợi cho mình để bán được xe! Vài lời gửi cho mấy bác! Gạch đá em xin nhận vì em đang xây nhà ạ!

Hạng D
2/5/16
1.931
1.878
143
Chạy city thì ffi ngon rồi anh, khâu hậu mãi của ford nổi tiếng lắm đấy, bác join và ffi saigon trên fb đội, a e giúp đỡ rất okje
Cảm ơn bác!
Nhà em gia nhập trước khi mua rồi ạ.
Cũng vì gia nhập để tìm hiểu rồi quyết định mua mà.

Hạng D
2/5/16
1.931
1.878
143
Đọc tới trang thứ 3 thì có vài bac còm nghe còn được! Còn mấy lão sâu cứ một hai là qua chỗ em, coi xe thử rồi mua! Tôi thấy nếu các bác là sâu chuyên nghiệp thì nên tư vấn chuyên nghiệp vào! Bác chủ cần những so sánh giũa 2 xe đó, ưu nhược thế nào kg nói! Mà vào là cứ phan mua con này, mua con kia theo cảm tính va có lợi cho mình để bán được xe! Vài lời gửi cho mấy bác! Gạch đá em xin nhận vì em đang xây nhà ạ!
Cả OF và OS đều có tình trạng này bác à, vậy nên người mua rất khó xử vì đọc nhiều mà thu lượm được ít thông tin qúa.