Tập Lái
11/10/15
21
13
3
36
mấy bác cho e hỏi, xe em bảo dưỡng 40.000km, cố vấn dịch vụ của ford nói thay 4 cái bugi, vệ sinh kim phun, hốc ga, hạng mục này khoảng 3tr8. Như vậy mình có nên làm k ạ?
còn thay nhớt, lọc xăng, lọc dầu, lọc gió, khoảng 1tr7 nữa.
bác nào có kinh nghiệm giúp em với.
cám ơn các bác!

mấy bác cho e hỏi, xe em bảo dưỡng 40.000km, cố vấn dịch vụ của ford nói thay 4 cái bugi, vệ sinh kim phun, hốc ga, hạng mục này khoảng 3tr8. Như vậy mình có nên làm k ạ?
còn thay nhớt, lọc xăng, lọc dầu, lọc gió, khoảng 1tr7 nữa.
bác nào có kinh nghiệm giúp em với.
cám ơn các bác!
Dạ khoảng 40.000km - 50.000 km người ta gọi là bảo dưỡng lớn áh bác. Thường thường thì các anh cố vấn dịch vụ làm theo hạng mục theo từng số Km mà hãng đưa ra. Em nghĩ bác nên làm đi bác để xe mình hoạt động trơn tru và hiệu quả hơn áh bác ^^

Hạng D
10/5/09
2.389
13.535
113
Sg
Những lần đầu vài trăm, có lúc lên gần 2tr. Lần cao nhất là lúc bảo dưỡng 50k km hết 3,2tr.
Xe đi trung bình 7,5 l/100km đường hỗn hợp. Tp chừng 8,5 l đườ trường 6,8l.
Trong 3000- 5000km đầu hộp số có vẻ không mượt lắm, tưởng bị lỗi sau đó thấy êm.
Giờ giá mềm rồi, Bác mua là khá hợp lý.
Mua chạy vú bờ thì so với i20 active thì sao Bác ?! Em lú sờ nên tính chạy thêm lúc free.... Tks bác

Mua chạy vú bờ thì so với i20 active thì sao Bác ?! Em lú sờ nên tính chạy thêm lúc free.... Tks bác
Dạ hiện tại thì em Eco đang có giá mềm hơn rất nhiều so với dòng I20 active nha bác, với lại em Eco sẽ cho bác cảm giác đầm chắc, cứng cáp, hệ thống an toàn rất nhiều sẽ đem lại sự an tâm cho bác và gia đình cũng như người lái. Về vấn đề bảo dưỡng thì ngoài lần đầu tiên là 1000km bác đi bải dưỡng thì những lần sau khoảng 10.000km bác mới đi bảo dưỡng 1 lần nha bác. Em Eco lần đầu bảo dưỡng chỉ tốn khoảng 600k của bác thui nha. Bác cần thêm thông tin về xe hay lái thử cứ alo cho em ngay và lun nha bác. Hy vọng sẽ được hỗ trợ cho bác ^^

• Like
Reactions: VIETNAMRICES
21/9/11
1.663
31.409
113

I20 em chưa chạy, đời truocs của nó là Getz thì em có chạy qua. Cũng ổn hơi hao xăng.
Tuy nhiên I20 Active mà so với Eco thì em chon Eco khỏi suy nghĩ, giá mềm xăng cộ cũng dễ chịu.
Đặc biệt lưu ý thông tin I 10 sản xuất cùng nhà máy ở Ấn Độ rất hay bị xì nhớt máy, có lô 10 chiếc thì 4-5 chiếc bị. Khắc phục cũng chưa ổn lắm, em nghe anh em tài xế taxi ở Hà Nội nói vậy.

Hạng C
17/6/16
788
542
93
trunghainastone.com
Em đi gần 2 năm hơn 50k tí vẫn rất là ổn, ngoài những đồ chơi gắn linh tinh em chỉ lên 4 mâm và 4 vỏ michenlin 225/55R16 đi cảm giác đầm và chắc và êm hơn ạ. xăng thì đường trường tầm gần 6 lít / 100k hỗn hợp hơn 7 lít tí . Cung đường của em là Sài Gòn Bạc Liêu ạ .
Lên mâm vỏ ở đâu bác?

Tập Lái
29/7/15
10
0
1
36
Kính chào các Bác.
Em cũng đang định lấy 1 em Eco ( MT) nhưng cũng đang lăn tăn vụ chính sách thuế và giảm giá xe vào năm 2018. Các bác cho Em hỏi liệu sang năm 2018 xe này có giảm giá không ah?
Em ở tỉnh nên hôm trước có 1 showroom báo giá xe lăn bánh luôn là khoản 580tr vậy với giá này hợp lý không ah? ( lần đầu định mua xe, mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo)

Kính chào các Bác.
Em cũng đang định lấy 1 em Eco ( MT) nhưng cũng đang lăn tăn vụ chính sách thuế và giảm giá xe vào năm 2018. Các bác cho Em hỏi liệu sang năm 2018 xe này có giảm giá không ah?
Em ở tỉnh nên hôm trước có 1 showroom báo giá xe lăn bánh luôn là khoản 580tr vậy với giá này hợp lý không ah? ( lần đầu định mua xe, mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo)
Dạ đúng rùi áh bác, giá lăn bánh em nó ở tỉnh khoảng 580tr áh. Còn về vụ mà xe giảm giá nhìu năm 2018 em hok dám nói trc bác ui. Quan trọng là nhu cầu của mình như thế nào thui bác. Nếu bác hok gấp thì mình có thể chờ đến đầu năm 2018 rùi quyết, còn bác cần gấp thì cưới em nó ngay thui bác ^^. Chúc bác có được sự lựa chọn hợp lý nha

• Like
Reactions: marble nghean