Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
22/4/09
482
5.485
93
Kế bên nhà em có một căn nhà 4x18, đối diện chính giữa căn nhà đó có một con hẻm bề ngang 1.5m chĩa thẳng vào, nay chủ nhà kêu bán. Em nhờ các bác tư vấn giúp em:

1/ Em có nên mua hay không?
2/ Khi em mua căn đó ghép chung vào thì căn em có bị tính là nhà bị đâm hay không?
3/ Giá đất căn đó ( nhà nát ) khoảng bao nhiêu % so với giá bình quân khu vực?

Em cảm ơn các bác trước.

Hạng B1
25/6/13
89
4
8
38
Phải xem thực địa, từ tổng thể đến chi tiết. Cụ nào dám tư vấn cho bác dựa trên thông tin sơ sài như vậy thì nên nghi ngờ.

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Hẻm 1.5m mà ở trên buôn Đôn chắc là rẻ lắm, không cần tính toán làm chi cho mệt!

tracgia nói:
Kế bên nhà em có một căn nhà 4x18, đối diện chính giữa căn nhà đó có một con hẻm bề ngang 1.5m chĩa thẳng vào, nay chủ nhà kêu bán. Em nhờ các bác tư vấn giúp em:

2/ Khi em mua căn đó ghép chung vào thì căn em có bị tính là nhà bị đâm hay không?

Em cảm ơn các bác trước.

Hạng B2
30/10/12
354
388
63
31
tracgia nói:

Em cảm ơn các bác trước.
mấy cái nhà bị đường đâm trực diện vào cổng chính nhà em thấy rồi, đa số là không ổn (em đã từng để ý những căn như vậy nơi khu em ở). trường hợp này người ta hay lấy gương lõm hay lồi đặt trước nhà nhằm tránh xung khí đâm vào, và em thấy nhiều nhà có đặt hai bên cửa chính 2 con chó dữ bằng sứ hay gì đó (một số nơi đặt 2 con sư tử nhưng em nghe nói là không nên vì đó là linh vật dễ bị phản tác dụng) nhằm hạn chế thôi.
còn trường hợp của bác em nghĩ chắc cũng ổn (chủ quan của em nghe :))mua miếng kế bên nhà mình được rộng hơn, đẹp và hiển nhiên có giá cao hơn. chỉ có điều nên tránh con đường đâm vào cổng chính và cửa nhà. để an tâm hơn em nghĩ bác nên nhờ một người am hiểu về địa lý, phong thuỷ đến xem thực địa vẫn tốt hơn.
vài chie sẽ chủ quan cùng bác.

Hạng B2
3/10/12
106
57
28
wusnat nói:
Hẻm 1.5m mà ở trên buôn Đôn chắc là rẻ lắm, không cần tính toán làm chi cho mệt!

Chuẩn!
Trên đấy con voi nhà iem cũng ko chui lọt nên iem mà là chủ nhà, em bít luôn cái hẻm cho bác khỏi lăn tăn keke

Hạng B2
22/4/09
482
5.485
93
Nhà đó em thấy làm ăn không lên nên thực sự cũng lo. Nhà cấp 4 từ trước 75, nhiều chỗ rêu phong nhìn hoài cổ lắm.
Hẻm đối diện 1.5m, em lo sau này nó mở ra 4m thì hết né. Và cái đáng lo nhất là sau khi mua nhà em cũng trở thành nhà bị đâm nên em mới nhờ các bác tư vấn.
@siuse: bác biết thầy nào rành vụ này PM giúp em nhé. Thanks Bác

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/10/12
354
388
63
31
hi bác tracgia, em biết nhiều người làm thầy phong thuỷ nhưng em không dám giới thiệu vì đa số họ làm vì tiền và không mấy đạo đức lắm. chắc trên đây cũng có vài người rành bác hỏi thử xem

Hạng B2
22/4/09
482
5.485
93
Em chỉ hỏi tỉ lệ thôi bác, thí dụ nhà xung quanh 50tr/m2 thì căn bị đâm đó tính thế nào? 80%? 90%? hay 100%?
Mong bac tu van giup em.

Hạng B2
3/11/04
281
424
63
tracgia nói:

Em cảm ơn các bác trước.
Em có người bạn gái học chung từ cấp 1 cũng ở nhà như bác miêu tả, cả quá trình lớn lên của người bạn này toàn gặp khó khăn, xui xẻo: lúc nhỏ ba bạn ấy làm KS xây dựng, thi công có sự cố phải bán đi căn nhà bồi thường (lúc đó nhà bạn có 2 căn liền kề cạnh nhau, y hệt bac chủ mô tả, do không bán được căn ngay ngã ba nên phải ở), sau đó ba me bạn li di, bạn em phải sống với ba, bạn em học cũng khá, cấp 2-3 toàn là lớp trưởng nhưng cuối cùng lại rớt đại học, sau đó phải học trung cấp kế toán, đi làm dành dụm được khoảng hơn trăm triệu lại bị bạn lừa mất (dụ mua cổ phiếu). Xinh xắn và rất ngoan nhưng lại không có bạn trai... Cuối cùng phải đành chịu theo mai mối của gia đình để lấy Việt kiều (hơn 10 tuổi và đã có một đời vợ và con riêng trước rồi)...
Lúc trước thì em không tin nhưng bạn em (hiện làm thầu thi công xây dựng) nói là gần như chắc chắn là gia đình ở nhà ở ngã ba đều không tốt, cả công việc và cuộc sống.
Nếu bác mua để bán lại thì không sao như mua để ở thì không nên.
Câu chuyện em là thật (nhà bạn em ở khu Tân Canh - quận Tân Bình)

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.