Ngân sách tầm 750tr lăn bánh các cụ lựa chọn xe nào?

• Total voters
    188
Hạng B2
23/5/17
230
227
43
43
Thôi đi thánh, phán câu xiaomi không ngon bằng ip là thấy chả biết gì rồi
nhe cậu nói là hiểu trình cậu đến đâu rồi... Xiaomi tuổi gì mà so với iphone hỉ, chắc cậu lấy thông số ra so và phán phải không? Đến các hãng hàng đầu Sony, Samsung còn không vượt được thì nói gì mấy con hàng Tàu đó hỉ!

Hạng B2
21/4/11
423
524
113
Focus Titanium ra biển cũng chỉ 800 thôi , xe ko chưa giấy tờ sale báo 700 kìa bạn . Lấy focus đi mà tận hưởng những gì tuyệt vời nhất trong phân khúc này

nhe cậu nói là hiểu trình cậu đến đâu rồi... Xiaomi tuổi gì mà so với iphone hỉ, chắc cậu lấy thông số ra so và phán phải không? Đến các hãng hàng đầu Sony, Samsung còn không vượt được thì nói gì mấy con hàng Tàu đó hỉ!
Những hãng có thương hiệu rất thích Bác..

Ngân sách em dành ra cho đợt mua xe này là loanh quanh 750tr lăn bánh, em có ngắm đc vài mẫu xe sau: Hyundai Elantra 2.0 AT 2017, Ford Focus Trend 2017, Mazda 3 1.5 AT 2017 (Lý do em ko đưa Ford Focus Titanium & Mazda 3 2.0 AT vào danh sách lựa chọn vì giá lăn bánh đội lên khá cao, vượt ngoài ngân sách cho phép của em) Em xin các cụ tư vấn giúp nên chọn xe nào.[pagebreak][/pagebreak]

Lời đầu tiên em xin gửi lời chào & chúc sức khỏe đến các cụ ở diễn đàn, em là thành viên mới tham gia diễn đàn ạ ^^! Đợt này em đang có nhu cầu mua xe mà còn gà mờ quá nên lên đây nhờ các cụ tư vấn giúp, chi tiết như sau:

View attachment 727102

Ngân sách em dành ra cho đợt mua xe này là loanh quanh 750tr lăn bánh, em có ngắm đc vài mẫu xe sau:

1/ Hyundai Elantra 2.0 AT 2017 (Euro 4)
2/ Ford Focus Trend 2017
3/ Mazda 3 1.5 AT 2017

(Lý do em ko đưa Ford Focus Titanium & Mazda 3 2.0 AT vào danh sách lựa chọn vì giá lăn bánh đội lên khá cao, vượt ngoài ngân sách cho phép của em)

- Em xin các cụ tư vấn giúp nên chọn xe nào & lý do vì sao.
- Chế độ sau bán hàng của các hãng xe.
- Xe em xác định sử dụng từ 5 đến 7 năm rồi mới lên đời nên yếu tố ổn định, bền bỉ cũng quan trọng ạ.
- Ưu/Nhược điểm của từng dòng xe, nhất là các cụ đang cầm cương xe nào đưa đánh giá công tâm về xe đó em xin rất cảm ơn ạ.

Em còn trẻ & gia đình em chuẩn bị chào đón thành viên thứ 5 nên em sẽ tính mua xe sớm để đi lại cho tiện. Trước kia em đã từng chạy INNOVA E 2013 vừa để phục vụ gia đình vừa để làm kinh doanh dịch vụ, nhưng em ko có cảm tình với hãng xe Toyota vì giá thành cao so với những gì em nhận đc (P/P thấp) & đặc biệt tính năng an toàn quá thấp nên em loại tất cả các model Toyota khỏi danh sách lựa chọn lần này. Mong các cụ tư vấn em đúng trọng tâm 3 chiếc xe trên & có tư vấn thêm lựa chọn xe khác cũng đc miễn ko phải xe Toyota ạ. Xe lấy về em để phục vụ gia đình là chính & chạy thêm dịch vụ (Xe hoa đám cưới, chở khách đi các tỉnh lân cận...) để gỡ gạc phần nào về tài chính.

Em xin chân thành cảm ơn các cụ ^^

Nhà 5 thành viên thì ngồi sau 3 rồi..trong 3 con đó phía sau El rộng rãi nhất, độ nghiêng ghế tốt..êm nhất là mazda 3 với phuọc sau đa điểm..tuy nhiên lên cao tốc thì mazda 3 hụt hơi so với 2 anh còn lại..độ đầm và cảm giác lái thi Focus không chê vào đau được..nội thất thi M3 bỏ xa 2 anh còn lại..Bác xem nhu cầu mình thích gì mà chọn..xe tốt là xe phù hợp nhu cầu mình

• Like
Reactions: Ga.An.Thoc
Hạng B2
28/5/16
387
451
63
43
Bác thấy em nào ưng thì múc thôi. 9 người, 10 ý. Tham khảo nhưng bác cứ theo nhu cầu của mình mà tiến hành. Chúc bác vui với lựa chọn của mình.

Hạng C
15/6/16
842
1.118
93
40
Ca này cũng nhức đầu đây. Focus trend vượt trội nhưng kết hợp chạy dv và xe hoa lại k hợp. Elantra thì kiểu dáng hào nhoáng k đẹp theo thời gian. Mazda 3 1.5 động cơ khá yếu so với phần khúc C. Thôi chốt lại làm con Elantra 2.0 cho chắc. Bác nên nhớ xe Hàn Quốc tổng thể so vs Nhật, Mỹ ngoài động cơ thì sàng sàng như nhau nhưng về động cơ thua Mỹ 1 bậc và thua Nhật 2 bậc về độ bền và êm sau 3-4 năm hoặc sau 70-80k km. Động cơ của Nhật Bản khi chạy tới 200k km vẫn êm như lúc đầu.

• Like
Reactions: doanquannguyen
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Cái này do bác chủ thớt đưa ra mà bác, bác ấy so theo giá xe chứ không phải dòng xe. Còn bác có đả kích xe Hàn thì là ý kiến cá nhân, tuỳ ý thích mỗi người thôi.
Sẵn bổ xung luôn là em bắt đầu biết ôm cái volant từ năm 1977, nhà đang dùng 1 xe Mỹ Ford, 1 Nhật Nissan, 1 Hàn Kia, và đều hài lòng với các xe này dù chỉ là xe cỏ.
Nói chi vói cái cụ newbie này bác ơi, kiến thức xe cộ chả được bao nhiêu mà chỉ gân cổ cải chầy cải cối là giỏi à. Kiểu như thùng rỗng thì kêu to. Điếc hay ngóng mà ngọng lại hay nói đó mà

Tập Lái
25/2/14
33
10
8
Tp.HCM
www.longanhondaoto.com
Chào bác chủ thớt.
Em là Giang - NVKD của đại lý Hyundai Kinh Dương Vương. Theo em, "trăm nghe không bằng mắt thấy". Bác nên lái thử cả 3 dòng xe, vì chiếc xe sẽ phục vụ bản thân bác. Tự bản thân mình cầm lái, trải nghiệm sẽ cho bác sự lựa chọn chính xác nhất. Nếu bác có nhu cầu lái thử xe Elantra, bác có thể alo e: 0939.066.220 (Giang - 32t), phục vụ tận nhà bác nhé. Chân thành cảm ơn.

• Like
Reactions: doctors toan