Em phân vân chọn mua giữa Mitsubishi Outlander và Xpander? | Tư Vấn Mua Bán Ô Tô

Tư Vấn
  1. KnightCT

KnightCT Tập Lái

otosaigon_Phan Van Mua Xe -2. Chào các bác, em biết câu hỏi này hơi củ chuối nhưng mong các cụ thông não em phát, em là lái mới, chưa sở hữu xe bao giờ, tiền mua xe ko phải vay và cũng không khó khăn về tài chính. Lúc đầu em cũng tìm hiểu và định mua Mitsubishi Outlander nhưng dạo này xem mấy review về Mitsubishi Xpander thấy hot mà cũng tốt quá. Các cụ thông não cho em biết Outlander hơn Xpander những điểm nổi trội nào, có xứng đáng với 250tr chênh lệnh ko. Nhu cầu của em chỉ là để chở gia đình, thường chở 5 -6 người.
    otosaigon_Phan Van Mua Xe -3.
    Như em tìm hiểu thì có một số khác nhau như sau:​
    - Out nhiều túi khí hơn​
    - Out Phanh đĩa cả 4 bánh​
    - Nội thất Out tất nhiên ngon hơn nhưng em ko đánh giá cao cái này, cơ bản là độ đc hết​
    - X thì đc cái vận hành êm ái, ko yếu, lại tiết kiệm xăng, 7 người (thậm chí 8) ngồi ngon​
    - Lái mới nên cũng chẳng chạy tốc độ cao, lại hay chở gia đình nữa​
    Tks các bác​
    otosaigon_Phan Van Mua Xe -1.

2. Chủ đề tương tự
    Diễn đàn Tiêu đề Ngày đăng
    Tư Vấn Mua Bán Ô Tô Tầm tiền 210 , E phân vân Click 207 hay Groover 209 ? 15-05-19
    Tư Vấn Mua Bán Ô Tô Em là nữ và đang phân vân giữa Hyundai Kona hay Ford EcoSport? 13-05-19
    Tư Vấn Mua Bán Ô Tô Phân vân Honda CR-V, Mazda CX-8 (sắp ra mắt) và Hyundai SantaFe 04-05-19
    Tư Vấn Mua Bán Ô Tô Phân vân chọn mua: BMW 3 Series 2015 (F30) và Mazda6 Preminum 2018 04-05-19
    Tư Vấn Mua Bán Ô Tô Em đang phân vân chọn: Peogeot 5008 và Ford Everest 4WD 26-04-19

3. truong195

truong195 OSOM

Thấy các bác có điều kiện tài chính và kinh nghiệm, sở hữu qua nhiều xe...phần lớn chọn Outlander 2.0 nếu phải cân nhắc giữa Xpander và Outlander 2.0.
    KnightCTbadmonkey thích bài viết này.
  4. Thofth

Thofth Hạng D

Đi gia đình thì nên chọn Out
    monkey47847KnightCT thích bài viết này.
  5. thanhlonghp

thanhlonghp Hạng B1

Không biết bạn thử ngồi xe chưa chứ thằng ngồi hàng ghế thứ 3 của X nhọc lắm :(
    KnightCT thích bài này.
  6. Hiếu Đa Tình

Hiếu Đa Tình Hạng B1

Nếu tài chính không thành vấn đề thì Out thôi bác.
    KnightCT thích bài này.
  7. npt

npt Hạng D

Xpander có hot cỡ nào cũng dưới Outlander 1 cấp bác ạ. Mua Out thôi!
    CuBiMi, KnightCTplato_nth thích bài viết này.
  8. ThiaDaiVuong

ThiaDaiVuong Hạng B2

Có tiền thì quất con to hơn, nặng hơn cho nó sướng, yên tâm.
    Xui xui gặp con xe điên như Mec, Ranger...nó táng cho 1 phát thì ...lúc đó tiền nhiều để làm gì.
    tranhieult, AndyNg, minhbm5 người thích bài viết này.
  9. tananh0901

tananh0901 Tập Lái

Tài chính dư dả và chạy gia đình thì cứ OUT nhé bác. E đang đi m2 nhưng sau này có em bé e sẽ cố lên OUT.
    KnightCT thích bài này.
  10. Tcarens

Tcarens Hạng B2

Tài chính dư giả ko cần vay chọn ngay Outlander. Còn nếu vay thì X, không nói nhiều làm gì bác ạ. Ông bà ta có câu :" Nhất tội nhì nợ".
    Dại gì mà nợ nần, mua con xe là để sướng nó phục vụ mình chứ mình đi vay thành ra mình phục vụ nó à. Mà em nghĩ Xpander sau này cũng sẽ thông dụng, nhiều đồ thay ( từ Indo, Thái Lan về ) máy nhỏ, cũng ko có gì để hỏng nên ko lo bảo dưỡng bảo trì thay sửa đâu.
    KnightCT thích bài này.
  11. Vũ Đức 87

Vũ Đức 87 Hạng B1

Out là lựa chọn nếu tài chính cho phép.Ưu tiên xe phân khúc cao hơn...
    KnightCT thích bài này.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề:
286.164
Thành viên:
220.652
Thành viên mới nhất:
tquang620