Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
Thuế NK xăng lại tăng, giá giảm nữa lại càng xa vời:mad:

Tăng thuế nhập khẩu xăng lên 20%

Bộ Tài chính vừa quyết định nâng thuế nhập khẩu đối với mặt hàng xăng dầu lên 20% thay cho mức 15% hiện hành, áp dụng cho các tờ khai hải quan từ hôm nay, 9/10.

[link]http://www.vnexpress.net/Vietnam/Kinh-doanh/2006/10/3B9EF1A9/[/link]

Hạng D
22/2/06
1.297
7.884
113
46
Sài Gòn
RE: Em sợ thật !!! Bao giờ ngưng tăng thuế NK????

Mấy tháng trước thì bù, bây giờ thì tăng, nói chung nhà nước cố gắng bình ổn giá xăng dầu khi tới tay người tiêu dùng thôi :). Bác cũng ko phải mua xăng đắt hơn đâu, lý do chính tăng thuế NK có lẽ do xăng dầu thế giới hạ :)

p/s: Hình như bác Binhtri đi chiếc Pre màu xanh phải ko, hôm thứ 7 em có gặp bác ở vòng xoay Nguyễn bỉnh khiêm-Điện biên phủ và bấm còi chào nhưng bác ... ko nghe :D:D, cách âm xe bác tốt quá.:D Em nhìn ...... cái trán ông tài xế là nhận ra bác liền :D

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

@bác Hamzui: đúng roài bác ah, xe em xanh lè như cái avantar luôn, chắc em nghe nhạc "boom boom" nên không nghe còi xe bác rùi:D thất lễ thất lễ, lần sau gặp sẽ chào nhiệt tình luôn :D

Hạng B2
14/9/06
182
0
0
VNN.VN

chuyện dài nhiều tập đây mà, khó có hồi kết thúc lắm.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Các bác không phải lo sợ gì...Cứ ra cột điện bờ tường là yên tâm thôi: "Thuế là do dân đóng góp, để phục vụ lợi ích của nhân dân" yên tâm rồi chứ.

Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương

Trích đoạn: binhtri

Thuế NK xăng lại tăng, giá giảm nữa lại càng xa vời:mad:

Tăng thuế nhập khẩu xăng lên 20%

Bộ Tài chính vừa quyết định nâng thuế nhập khẩu đối với mặt hàng xăng dầu lên 20% thay cho mức 15% hiện hành, áp dụng cho các tờ khai hải quan từ hôm nay, 9/10.

[link]http://www.vnexpress.net/Vietnam/Kinh-doanh/2006/10/3B9EF1A9/[/link]
Chắc khi nào hết tham nhũng thì dân ta mới hy vọng bác Binhtri ui :(:(....

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

Em nghĩ nói thì dễ làm mới khó, giá xăng dầu trong nước không thể để nhảy múa như trên thị trường quốc tế được , nhà nước dùng thuế NK xăng dầu là một công cụ điều tiết giá và mức lãi lỗ của các Cty kinh doanh xăng dầu. Đơn giản là kkhi muốn ổn định giá xăng dầu ở mức cố định Nhà nước dùng công cụ này để điều chỉnh nếu giá xăng dầu thế giới tăng thì giảm thuế NK, thậm chí 0% để giữ giá cho đến khi không giữ được thì thôi :D .... người tiêu dùng chịu ; và ngược lại như hiện nay giá xăng dầu thế giới giảm thì tăng thuế NK Nhà nước lấy một phần lợi nhuận từ việc giá thế giới giảm, giữ giá bán trong nước và người tiêu dùng chưa được hưởng lợi từ việc giảm này mà vẫn phải chịu