Hạng C
28/8/14
530
198
43
35
Nếu đã sơn lại thì phải giống như nhau . Vì đã có màu trắng củ lớp nền rồi đâu liên quan gì tới việc chất liệu này no đâu bác. Nếu bác sơn lại cốp sau và cản sau chung thi phải giống. Chỉ có nhà máy ng ta sơn khác ti xíu thôi. màu trắng nó nhanh ố vàng lắm. nên bác đi phải chịu khó rửa xe điều khi xe thấy hơi dơ.nhu vậy sẽ đỡ ô´ màu. nên đem xe đánh bóng bằng máy. Đừng sử dụng bằng tay. dễ gây vết xước lắm. màu trắng nhìn đẹp sang ma nhược điểm nhanh dơ và hơi ố. thế thoi

• Like
Reactions: bboypro0601
Hạng D
3/9/08
4.594
46.968
113
Làm mà bo cho 1 cũ là ok hết. hehe
E gửi 1 chai 1 uống cf bác ạ.:D Tính ra thì cũng quá rẻ vì xe e làm bảo hiểm sẵn tiện e chuyển màu luôn, e chỉ tốn 10tr thôi và cái mừng nhất là đc thay tấm kính mới vì kính cũ bị bể do đá văng:D hic gửi a giám định vài xị cf ảnh đi vòng vòng kiếm chỗ nào trầy là ghi vô tuốt. Mie thói đời cứ có "Bác"chơi đẹp với nhau là vui vẻ cả làng.:3dandap:

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: bboypro0601
Hạng C
28/8/14
530
198
43
35
Hihi. đúng đó bác tốt nhất là nên làm vậy. biết là xe mua bảo hiểm. Nếu có gì đó thì bảo hiểm phải lo.nhung nói thật bảo hiểm cũng khôn lắm. không dại gì mà cái gi cũng cho làm đâu. Nó mà không thích là kêu thôi để đợt sau làm trong khi đó nhìn vào muốn tức. vậy làm gì nhau chứ. Cứ làm nhiều là cho mấy ảnh vài xi là ok hết. Nếu cản hay cửa bị hư. cảm thấy bị nặng quá thì nói BH thay luôn cho đẹp. Thế là xong

http://phongcachxe.com/
tiền nào nhưng của không đấy đâu bác.
bên em 91% thợ trong hãng nhiều năm kinh nghiệm.
sản phẩm em cũng chiều bác vs 100% của sikken mà hầu như các hãng trên thị trường VN đang sử dụng.ko mượt,ko bóng em sẵn lòng làm lại cho bác để em lấy sự uy tín.nhưng lý do ko bóng giống bác nói có nhiều yếu tố.có thể do chất lượng bóng,hoặc do người thổi màu quá đặc và tỉ lệ pha bóng ko đúng vs nhà sản xuất đưa ra.đây là 1 số lý do cơ bản.
về giá cả thì e phải thực tế xem xe mới ra được cái giá hợp lý cho bác.
bác yên tâm về giá nhé...phương châm của em là lấy tiếng để kiếm tiền.
rất hân hạnh dc chia sẻ...

Hạng B2
30/12/10
492
337
63
56
Tình hình là sau một thời gian chinh chiến, siêu xe cổ của em đã trầy trụa ít nhiều nên phải đưa vô gara trang điểm lại.
View attachment 129944

BS Dũng đang trang điểm V2 của em.
View attachment 129947

Sau khi ra lò thì thế này

View attachment 129955

Tuy nhiên em thấy chưa thực sự bóng lắm...
Bác nào rành về Công nghệ sơn cho em biết làm sao sơn lại xe để nó bóng gần như nước sơn zin lúc đầu.
Thank các bác.

Xe đẹp vầy mà còn muốn hơn a? lau ngày quá he

• Like
Reactions: anhai555
Hạng D
3/9/08
4.594
46.968
113
Cảm ơn a Hải, a Văn đã mời ae 1 bữa nhậu cây nhà lá vườn bằng những món cực kỳ ngon.
Bảo trì xe giá cả đã hợp lý lại còn có tình bằng hữu thế này, đố ai đi đâu được.:3dcuoi::3dtanghoa:
Em sơn lại xe - Gara Dũng Văn Q.7

Em sơn lại xe - Gara Dũng Văn Q.7