Hạng D
16/5/07
1.815
27
48
RE: em test đèn và độ dày vỏ xe santaFE

Chào các bác cai vụ test xe, là nỗi đau chôn kín của em đó ạ! Sự việc như thế này, hôm qua em đang từ ngã tư Thủ Đức hướng về Q9 dường thì đông đang di chậm, bất thình lình từ trong đường cắt ngang nhò xuất hiện một em xe máy wave với hai em gái nhò tuổi teen từ trong phóng ra đột ngột cắt mặt xe em ,phản xạ tự nhiện em phai đạp thắng dừng lại ( chứ nếu không là hốt gọn hai em lên lề rổ!) , thế là xe máy phía trước thoát nạn chạy mất , em nghe cái rầm từ phía sau bên phải dội vào xe em, em vội vả dừng xe lai và mờ cửa bước xuống thì thấy 3 em xe máy ủi vào phía sau xe em đang hấp tấp rút xe tháo chạy vào đường cắt ngang nhỏ bên đường mất tiêu. Em tấp xe vào lề kiểm tra , thì ôi thôi mât jin con vơ hai , còn lòng tái tê đến tận tim cang!!! ( mịa nó xe mình cưng như trứng hứng như hoa mà trông tan nát đến nao lòng!) em đứng chon chân một chỗ mà nhìn con xe hơn 10 phut , mới gọi đthoại báo bảo hỉem và tự nhủ lòng cũng còn may : nếu mà hốt xe máy phía trứơc , thì giờ này chạy lo bệnh viện và giải trình công an thêm nhiều phiển phức có khi khỏi ăn Tết luôn và cũng còn hên dàn đèn chưa bị nát (tư động viên!) . Nhiểu lúc tai nạn giao thong xảy ra chỉ trong tích tắc do chạy ẩu rất nguy hiểm nhất là đối với xe máy. Hôm nay, với kỹ thuật hiện đại công nghệ tuôt xe , nên con vợ hai em đã trở lại nét quyến rủ như ngày nào và được gắn thêm số đồ chơi mới trông càng long lanh hơn! Thôi của đi thay người các bác ạ , còn ngồi viết cho các bác là hạnh phúc lắm rồi
Đôi dòng tâm sự cùng các bác, ngôn ngữ thiên về văn nói nhiều qúa nên hơi lộn xôn các bác bỏ qúa nhế.

OSOM
13/6/05
983
1
0
hanoi

Chia vui hay chia buồn với bác bây giơ nhi?;)

Hạng B1
21/1/08
63
0
0

Dù gì thì em cũng chúc mừng bác là đã tai qua nạn khỏi. Vừa test được xe, lại vừa làm cho xe đẹp hơn mà không mất đồng nào thì tuyệt quá còn gì. :D

Hạng D
16/5/07
1.815
27
48

Tùy bác , bác cho cái nào em nhận cái đó ạ!!!!!!

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

@chevol: mừng là bác vẫn ổn... thế mới thấy lợi ích của bảo hiểm. Tình hình giao thông thế này thì chuyện xước xát cũng khó tránh khỏi... miễn là không dính đến mạng người là tốt rồi...

Hạng D
16/5/07
1.815
27
48

@civic: về SG rổi hả! Anh bảo Hungnguyên rồi hôm nào em về , AE uống café bàn chuyện xe cộ và chuyến về QN luôn, có khoẻ không ?

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

@chevol: dạ, em về rồi. Đi HN lạnh quá nên bị viêm họng. Mai em sẽ phone cho các bác, từ nay tới cuối tuần em rảnh, lúc nào cũng cafe được, nhưng đừng sớm quá [8D] vì thường sau 8h em mới ra khỏi nhà :D

Hạng B2
22/11/06
419
31
28

Trích đoạn: cosboy

Chia vui hay chia buồn với bác bây giơ nhi?;)
buồn thì người ta chia, chứ vui thì chỉ chung chứ chẳng ai chia đău bác ạ !

Hạng B2
5/3/07
352
0
0
Hà nội

Có gì mà phải buồn với những cái lặt vặt thế này các bác ơi! Đi xe trong phố Việt Nam làm sao tránh được xe máy, em đang dừng đèn đỏ, mới chớm đi mà phải phanh gấp cũng bị một bác xe máy bem vào mông chỗ gần đèn hậu. Giống y như của bác Chevol, em ép chú xe gắn máy đấy lại nhưng bác ý già rùi, nói năng run rẩy, xe thì chở toàn hành` với tỏi thì iem bắt đền làm sao được, lại để cho bác ý đi thôi. Đi ở HN những hôm tắc đường, 2B cứ len lỏi sát sạt xe mình, quệt vào gương mình liên tục mà có làm được gì đâu ạ. Cứ coi như là muỗi đi, rồi chúng ta lại mang ra bảo hiểm làm thôi:D.

Hạng B2
3/3/07
359
0
18
40

Trích đoạn: chevol

Hôm nay, với kỹ thuật hiện đại công nghệ tuôt xe , nên con vợ hai em đã trở lại nét quyến rủ như ngày nào và được gắn thêm số đồ chơi mới trông càng long lanh hơn! Thôi của đi thay người các bác ạ , còn ngồi viết cho các bác là hạnh phúc lắm rồi
Đôi dòng tâm sự cùng các bác, ngôn ngữ thiên về văn nói nhiều qúa nên hơi lộn xôn các bác bỏ qúa nhế.
Bác Chevol cho mấy cái ảnh chụp em nó mới đi thẩm mỹ viện về cho anh em chiêm ngưỡng dung nhan cái