Hạng B2
8/8/16
120
18
28
34
Công dụng của thảm taplo

• Ngăn chặn sự khúc xạ của ánh sáng mặt trời
  • Tăng độ trong suốt của kính chắn gió phía trước
  • Loại bỏ các hình ảnh của bên ngoài và trên táp lô phản chiếu lên kính chắn gió, giúp cải thiện tầm nhìn, tăng độ an toàn khi lái xe lúc ban ngày
  • Tránh được những vết xước đáng tiếc do các vật dụng cọ xát trên bề mặt táp lô
  • Bảo vệ táp lô không bị nứt và bạc màu dưới nắng gay gắt
link trang web anh em tham khảo: http://www.thamtaplo.net/

Hạng B2
6/12/17
172
69
28
48
Qua tham khảo các bác post hình, sao không thấy BMW, MẸc, Lexus gắn mà chủ yếu là Kia, Mazda và Toy => giới bình dân có xe coi như là tài sản, là căn nhà thứ 2, nên họ thích trang trí nên gắn thảm cho taplo chủ yếu ít phai màu để sau này bán lại. Và nhóm còn lại khỏi bàn. Trong bài post bài có vài bác mình doanh đồ chơi.
Lý trí mình mách bảo là làm theo nhóm 2

• Like
Reactions: cugung212
Tập Lái
10/10/17
27
5
3
tmcare.com.vn
theo em nghĩ thì ko nên phủ thảm bác ạ. Thay vì mua thảm thì bác mua mấy chai bảo dưỡng táp lô còn hơn :))

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Cả 2 nhận định trên đều nhảm và quê một cục !
Nhà sản xuất đã chọn màu cho tableau xe là màu tối, hà cớ gì chói ? Thảm phủ lên tableau đa phần đều có màu sáng hơn màu của tableau. Đây chính là tác nhân gây chói.

Hạn chế để các vật dụng trên phần tableau để hạn chế phản chiếu trên kính lái, nhất là những vật có màu sáng.

Còn một điều cũng cần lưu ý là các bác che thảm lên phần tableau thường che luôn những ô gió thổi lên mặt kính lái. Đến khi cần chuyển gió lên kính lái thì không được (hong khô kính đọng sương bên trong).

Xe hơi sản xuất ra là để giãi dầu nắng mưa, tất cả trang thiết bị nội ngoại thất đều được tính toán sản xuất để chịu được điều kiện khắc nghiệt của thời tiết. Che như thế cũng chẳng cải thiện được gì mấy, chỉ tổ làm nơi tích tụ bụi bẩn, rồi chính mình và những người khác trên xe lại hít vào.

Để trống không, thấy bụi bẩn thì lau sạch lại tốt hơn nhiều.

Muốn tiết kiệm xăng một chút cho khoản máy lạnh thì dán kính cách nhiệt loại tốt như Vkool, Huper Optic, 3M, etc. Cái thảm nỉ chỉ thu nhiệt chứ có phản xạ nhiệt bao giờ ?
Ý kiến của Bác chuẩn thôi rồi. Like Bác

Tập Lái
10/10/17
27
5
3
tmcare.com.vn
Qua tham khảo các bác post hình, sao không thấy BMW, MẸc, Lexus gắn mà chủ yếu là Kia, Mazda và Toy => giới bình dân có xe coi như là tài sản, là căn nhà thứ 2, nên họ thích trang trí nên gắn thảm cho taplo chủ yếu ít phai màu để sau này bán lại. Và nhóm còn lại khỏi bàn. Trong bài post bài có vài bác mình doanh đồ chơi.
Lý trí mình mách bảo là làm theo nhóm 2
bác thích chống phai màu thì xài mấy chai dưỡng còn ngon hơn :) còn chịu chơi nữa thì phục hồi màu. Chứ em thấy để cái thảm nó ko thẩm mỹ lắm

Trùm Cô
27/11/07
854
46.470
93
Nhà em có gắn thảm để chống nóng, chống nắng. Em hoàn toàn hài lòng. Em không care vụ phai màu taplo nha. Kính tài em cũng đã dán Vcool mà nếu không có thảm là nắng hắt dữ lắm.

Tập Lái
10/10/17
27
5
3
tmcare.com.vn
Nhà em có gắn thảm để chống nóng, chống nắng. Em hoàn toàn hài lòng. Em không care vụ phai màu taplo nha. Kính tài em cũng đã dán Vcool mà nếu không có thảm là nắng hắt dữ lắm.
thảm vải cũng hấp thụ nhiệt mà cụ

Trùm Cô
27/11/07
854
46.470
93
thảm vải cũng hấp thụ nhiệt mà cụ

Lý thuyết là vậy. Thực tế xe em là trước khi gắn thảm ghế trước nóng, nắng gắt dữ lắm nhất là buổi trưa. Sau khi gắn thì chắc giảm hơn nửa.