Tập Lái
4/5/16
22
7
3
42
Em đi đường hoặc vô tiệm rửa xe thì thấy có một số bác phủ thảm lên tablo, e có hỏi thăm ý kiến và công dụng thì các bác ấy nói rằng:
1. Phủ miếng thảm lên cùng màu tablo giúp giảm chói sáng cho kính lái, cái quan trọng hơn là giảm nhiệt độ do ánh nắng chiếu trực tiếp vào tablo, ít bị phai mai, hư hỏng
2. Hơn nữa là giảm được hao xăng do giảm được công suất chạy máy lạnh.

Em cũng không biết cái này có tác dụng hay không, mong các bác chia sẽ kinh nghiệm.
Chủ yếu là đẹp thui còn mấy tác dụng kia thì ít ỏi không đáng kể chút nào

Hạng C
21/6/15
987
797
93
64
túm lại mình chỉ thấy 2 tác dụng chính
-giữ được taplo xe ko bị mắng trực tiếp nên 3-4 năm sau muốn bán xe gỡ ra còn như mới. chứ chống nóng cho xe là điều vô lý vì thảm màu đen cũng hấp thụ nhiệt
-để đồ linh tinh như kính,đ thoại đi qua chỗ xóc ko rơi ko kêu lọc cọc
khi gắn lên thì xấu hơn để zin nhiều nhưng mình cứ gắn kệ ai chê thì chê

Tập Lái
4/5/16
22
7
3
42
Với xe để lâu ngoài trời nắng có tấm phủ taplo sẽ giảm được đáng kể mức nóng ở taplo và xe. Qua đó cũng giữ được độ bền màu của taplo nhựa hay bọc da. Với các xe taplo đã bọc da thì lại cực kỳ kiêng để xe ngoài nắng lâu, rất dễ bị phồng tróc và nổ da.
Nói chung dùng tấm phủ taplo cũng không thiết yếu bằng việc dán film chống nóng.
Nếu bạn thích một loại tấm phủ nào đó thì cứ dùng thôi. Nó có thể trang trí cho taplo, vừa tiện bầy các đồ chơi ngộ nghĩnh trên đó và cũng tránh được ánh nắng gắt chiếu trực tiếp lên taplo.

Tập Lái
4/5/16
22
7
3
42
Xưởng mình chỉ sản xuất tấm phủ theo yêu cầu cho nên giá sẽ cao hơn hàng bán sẵn trên thị trường ;)

Hạng D
13/11/15
1.650
3.708
113
Táp lô, mình thấy ông già mình để cái này lên là mát hẳn dù ngoài trời nóng đến gần 40 độ