Hạng B1
13/10/08
66
0
0
vuthanh02000 nói:
xì trum già nói:
vuthanh02000 nói:
Bữa nào bác tìm giúp mình sợi cuaroa nhé ( làm sơcua cho chắc ăn ).
Cám ơn bác

ok bác ! có hàng em sẽ báo , hình như xe bác số tay xài 2155 thì phải ? chờ xem còn ai ko mua 1 lượt luôn .

Nói thật mình cũng không biết số dây curoa thế nào nữa. Trăm sự nhờ bác

Theo em được biết thì Musso TD máy dầu thì dùng dây 6PK 2100 thì phải, còn dây 6PK 2155 là dùng cho máy xăng đời trước Libero. EM nghĩ bác nên kiểm tra kỹ chính xác thông số mới nên mua.

@Xì trum già
Bác cho biết cao su chân máy phải là của Musso, hay lắp loại nào cũng được? Thanks bác

Hạng D
19/9/09
1.369
89
48
51
Karaoke KTV
GiaiGiaTan nói:
vuthanh02000 nói:
xì trum già nói:
vuthanh02000 nói:
Bữa nào bác tìm giúp mình sợi cuaroa nhé ( làm sơcua cho chắc ăn ).
Cám ơn bác

ok bác ! có hàng em sẽ báo , hình như xe bác số tay xài 2155 thì phải ? chờ xem còn ai ko mua 1 lượt luôn .

Nói thật mình cũng không biết số dây curoa thế nào nữa. Trăm sự nhờ bác

Theo em được biết thì Musso TD máy dầu thì dùng dây 6PK 2100 thì phải, còn dây 6PK 2155 là dùng cho máy xăng đời trước Libero. EM nghĩ bác nên kiểm tra kỹ chính xác thông số mới nên mua.

@Xì trum già
Bác cho biết cao su chân máy phải là của Musso, hay lắp loại nào cũng được? Thanks bác

Xe mình đời trước Libero, máy xăng, vậy chắc đúng 2155

Hạng B2
18/4/10
120
0
0
mình vừa làm "chuột bạch" đây. ra mua cọng cua roa 2100 ở đường Tạ Uyên, ng bán nói nó cùng loại mercedes máy dầu 16 chỗ. Xài cho chuyến đi long an hom qua ok lắm, Rao cho các bác làm tin, giá chỉ 180k thui. Vậy mà bữa trước bị cửa hàng Dương Gia - An Dương Vương nó lừa 450k. thiệt tức!!!

Hạng D
31/10/08
1.288
6
38

mình vừa làm "chuột bạch" đây. ra mua cọng cua roa 2100 ở đường Tạ Uyên, ng bán nói nó cùng loại mercedes máy dầu 16 chỗ. Xài cho chuyến đi long an hom qua ok lắm, Rao cho các bác làm tin, giá chỉ 180k thui. Vậy mà bữa trước bị cửa hàng Dương Gia - An Dương Vương nó lừa 450k. thiệt tức!!!

[/quote]
woa ! bác tài thiệt ! mua lần có 1 cọng mà rẻ hơn em mua 4 cọng hic..hic . bác mua tiệm nào vậy . tiệm em mua đầu đường giáp với bùng binh hùng vương , chị bán hàng bảo phải mua lần 10 dây thì bớt được 10k\dây . vậy là sau này có thêm kinh nghiệm rồi ! chúc mừng hội mus ta có phụ tùng giá mềm xài
.
nhân đây em cũng share kinh nghiệm thay dây cu-roa trong 5 phút với các bác muốn tự thay :
dùng khóa vòng 14 hay 17 em quên rồi đặt phần vòng vào con ốc giử puly căng đai ,đầu miệng lúc này nằm ngang, hướng về bên tài ,dùng lực kéo lên , nếu chưa đủ lực có thể nối thêm 1 cái khóa vòng khác vào đầu miệng để làm đòn bẩy , sau khi kéo lên thì dây đã dùng , đủ để ta lấy dây ra , lòn dây qua cánh quạt rồi lấy ra hẳn . lòn dây mới vào , lưu ý : các puly khác đều ăn rãnh của dây , chỉ puly căng đai là ăn mặt lưng của dây thôi . đưa dây vào vị trí các puly , chừa lại puly bơm dầu trợ lực ( nằm phía trên cùng ) bẩy buly căng đai đủ để ta có thể đưa dây vào vị trí của puly bơm dầu trợ lưc => xong! bạn đã thợ ô tô chuyên nghiệp rồi đó !

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia
Kinh nghiệm bác nhamtiensinh cũng đã có cảnh báo với các bác hội Ssangyong nhà mình: khi mua phụ tùng, bác đừng nói là mua cho Musso mà nói là mua đồ cho MB, đỡ bị chủ tiệm chém.
Bác xì trum đúng là cao thủ DIY của box Ssangyong.

Hạng D
9/9/09
2.311
64
48
51
Saigon
Vụ này bác chỉ cần nhớ số và ký hiệu của dây, rồi ra kiếm ! Chắc chắn không mua được giá rẽ không ăn tiền ... hehe !

Hạng D
20/5/05
2.992
12
38
47
Vậy mong bác xitrumgia mở thớt "SSFC GARA" trên này đi.....bác rất chi tiết...ae có gì post bài thêm