Hạng B2
19/8/15
192
233
43
41
Chiều hôm qua trên đường đi làm về em thấp thoáng thấy bóng dáng của chiếc Hyundai SantaFe trong gương chiếu hậu, những đường nét trên xe hơi "kì kì" nên em giảm tốc độ lại chờ xe chạy lên quan sát và phát hiện đây là SantaFe phiên bản 2016 vừa được ra mắt tại nước ngoài.[pagebreak][/pagebreak]​
Không lẫn vào đâu được, đây chính là chiếc Hyundai SantaFe 2016 vừa trình làng ở Hàn Quốc 2,3 tháng trước. Đèn pha mới, lưới tản nhiệt mới với cụm cản trước đẹp hơn. Trong đầu nghĩ chẵng lẽ Hyundai Thành Công "âm thầm" nhập về bản mới mà không công bố báo chí ?​
Tuy nhiên có một số điểm "không bình thường" như phiên bản nước ngoài thì có đèn LED DAY LIGHT trên cản trước, chiếc xe này thì không. Thêm nữa là mâm bánh xe của chiếc SantaFe này cũng quá nhỏ so với kích thước 19" trên bản Full mà Hyundai Thành Công đang lắp ráp.​
Chạy chậm hơn một chút để chờ xe này vượt qua thì mới vỡ lẽ đây là ... xe chở tiền. Thùng xe phía sau bít kín không có gương, vậy đích thị đây là xe của ngân hàng nhập khẩu bên ngoài về rồi. Phía sau xe khá sắc nét với đèn hậu mới, cản sau thiết kế cũng mới luôn.​
Tuy là xe chở tiền nhưng các bác đang đi SantaFe nhìn mấy chi tiết nâng cấp này chắc cũng sẽ "thèm" lắm đây :D
Có bác post nên"em thấy santa phè trên os" vì ko chuyên nghiệp và cũng ko đủ lúa để đam mê em ấy.nên ko ngía kĩ cho lắm!

Hạng D
31/5/14
3.461
4.290
113
Chở tiền mà cũng chơi hàng nhập mới chịu!!!

vậy là mấy ảnh xuống sắc lắm rồi đó, chứ lúc trước em thấy toàn dùng Pajero chở tiền không mà Pajero thì giá phải tầm 2 tỏi là ít. Còn có mấy anh dùng starex chở tiền thì em chưa biết nguyên nhân tại sao luôn

Tập Lái
13/7/12
5
2
3
Theo em ngân hàng chẳng thiếu tiền đâu, có thể là do quy định mới về mua sắm xe bằng vốn nhà nước, tối đa chỉ 1ty40. Trong mức đó thì em này là ok nhất. Em này 950tr chưa ra biển.

Hạng D
23/8/08
3.139
1.831
113
45
Cái grill được sửa lại trông ngon hẳn lên.
Sửa thêm cho giống grill của Kia Sedona nữa là ngon.
Đèn hậu quan điểm em cho là bị xấu đi nhiều.
Làm được như của Kia Sorento phiên bản HQ hiện tại rất ngon.