Hạng D
19/10/06
2.225
12.447
113
Cám ơn các bác.

@badboy4112005: em không biết có đóng tiền gì hết vì em nhờ 1 người bạn gửi hồ sơ dùm & đóng tiền dùm. Tổng chi phí thì tiền trường mỗi người 3.5 triệu + khoảng gần 5 triệu tiền thuê xe tập, vậy 2 vợ chồng em tổng khoảng 12 triệu (3.5 x 2 + 5).

@akon2501: bác phải luyện cuốn 405 câu lý thuyết cho kỹ sau đó down bài thi trắc nghiệm lý thuyết về dợt tiếp, còn khi thi thì phải làm 30 câu trắc nghiệm trong thời gian 20 phút. hi...hi... em làm có 7 phút là xong.

Thực ra em thấy thi B2 khó mà không khó, thi lý thuyết 405 câu không quá nhiều so với 1 môn học thời phổ thông, hơn nữa nhiều câu có thể đoán trúng kết quả theo suy luận logic không phải câu nào cũng học thuộc lòng nên các bác có thể nhín chút thời gian buổi tối học khoảng 1 tuần đến 10 ngày là thuộc.

Thực hàng thì chi nhiều chút thuê xe tập chạy sa hình, 1 giờ tập chạy bác sẽ cứng tay lái 1 giờ không mất đi đâu mà tiếc. Những lần tập lái đầu tuyệt đối phải sử dụng xe có thắng phụ & người tập lái ngồi bên cạnh, không nên lấy xe nhà tập lỡ có chuyện gì tội nặng lắm.

Hạng D
26/10/10
1.678
13.842
113
"Khi thi thực hành có 2 vụ tai nạn đều do 2 thí sinh nữ cầm lái "

Sao mấy bác hay chê tài lái xe của mấy mợ quá vậy . OS mình có nhiều mợ lại xe cừ khôi lắm, như mợ Lady_in_car , chẳng hạn . Trên thế giới phụ nữ Việt không những lái xe cừ khôi mà còn lái máy bay chiến đấu nữa đó . Thí dụ như :
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=wvnqIELR7yU[/tube]

[tube]http://www.youtube.com/watch?v=teORk0T7-O0[/tube]

Last edited by a moderator:
Hạng F
22/10/09
8.170
30.192
113
em này nói tiếng Việt củng rành quá, hy vọng em sẽ làm cơ trưởng a 320. Em này hình như gôc Hoa. Nói chuyện dễ thương quá.
Cho em hỏi cái. Khi nữ pilot có bầu ,mấy tháng mới bị cấm bay?

Last edited by a moderator:
Hạng D
19/10/06
2.225
12.447
113
@tamvo: dạ em không chê tài lái xe mấy mợ đâu, em chỉ tường thuật lại cái mình thấy thôi, nếu thực tế là tài xế nam thì em cũng ghi: "Khi thi thực hành có 2 vụ tai nạn đều do 2 thí sinh nam cầm lái".

Với lại em có nhắc nhở các tài xế nữ thì càng tốt chứ sao? Vì tâm lý phụ nữ Á Đông việc lái xe thường do nam phụ trách, nhiều người có tâm lý lấy bằng chỉ để kẹt lắm không ai chở thì tự lái, khi thi học thực hành không cẩn thận.

Em đưa lên chỉ là ý tốt không dè bỉu gì đâu các bác cứ yên tâm

Hạng B2
13/6/07
246
40
28
35
TPHCM
tks 2 bác gacon & dstuyen, em thì đóng học ở trường CD nghề ở đường Văn Cao tổng cộng 6tr.

Tập Lái
29/6/11
3
0
0
Mình đang dự định học thi bằng lái, anh của mình nói bữa ảnh học bên trung tâm của U&D liên kết với Thái Sơn, thấy dịch vụ tốt lắm, học có 3 tháng là thi rồi, thầy cô lại nhiệt tình, các bác có chỗ nào học nhanh hơn mà có cam kết rõ ràng bảo đảm quyền lợi như chỗ này thì chỉ mình với nhé!

Hạng B2
12/7/11
107
3
18
50
TP HCM
thi ly thuyet 30 câu trong 405 câu trong đó , 12 câu lý thuyết , 10 câu biển bào , 8 câu sa hình . bạn nên ôn tập và thi trước bằng phần mềm học và thi Trắc nghiệm , đậu rớt là mình biết luôn . Hạng B2 thì điểm đạt 26/30 câu .
Nếu cần dĩa bạn đến Trường Tiến Bộ 111 Tân sơn Nhì để mua.

Hạng C
16/2/11
616
4
18
e cũng vừa lấy bằng ,thi thực hành được 90 điểm,chết máy ở dốc cầu,hết hồn

Hạng B2
7/9/09
342
2
18
53
Bác dừng xe dưới dốc cầu là hợp lý chấp nhận mất 5 điểm chứ dừng giữa dốc lúng túng để xe tắt máy , tuột 5cm thôi là rớt luôn. Chúc mừng 2 bác chủ thớt đã thi đậu.

Hạng B2
20/5/11
454
171
43
47
tydoan84 nói:
Mình đang dự định học thi bằng lái, anh của mình nói bữa ảnh học bên trung tâm của U&D liên kết với Thái Sơn, thấy dịch vụ tốt lắm, học có 3 tháng là thi rồi, thầy cô lại nhiệt tình, các bác có chỗ nào học nhanh hơn mà có cam kết rõ ràng bảo đảm quyền lợi như chỗ này thì chỉ mình với nhé!
Chính xác là thằng TT U & D đứng ra làm cò, thằng TT Thái Sơn (BQP) đứng ra đào tạo. Giá 8,5 tr là lớp nâng cao (lớp VIP - có 32 tiếng thực hành), nộp hồ sơ trước chừng 1 tháng, sau đó học trong 3 tháng. Em thấy ở TP, như vậy là nhanh nhất rồi. Trước đây em cũng đi hỏi giáp vòng TP như : ĐH CSND, TH CSND toàn hẹn từ nửa năm tới một năm mới có khóa đào tạo, lại còn đòi đóng tiền trước.
TT Thái Sơn có cái được là giáo viên đàng hoàng (phần lớn là lính xuất ngũ), không xách nhiễu học viên. Cuối khóa TT Thái Sơn đánh giá giáo viên theo tỷ lệ học viên tốt nghiệp. Nên giáo viên cũng có trách nhiệm với học viên. Học lái bằng xe Lanos, nên khi thi sát hạch tại TT Thành Công chạy xe Gentra không bị bỡ ngỡ.
Bác đến mẹ TT Thái Sơn mà nộp tiền đăng ký học khỏi cần qua TT U & D, vì U & D nó cắt bớt giờ thực hành của hoc viên từ 32 tiếng xuống còn 21 tiếng.