Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
OK bác. Đầu tuần em sẽ hỏi lại bên Basic Racing xem Escape 2010 có dùng chung một loại với các đời trước không, hy vọng là cùng để em mua chung với bác luôn. Em cũng đang hỏi xem có tour du lịch nào qua thì gửi tiền hộ. Em có một vài người quen ở các công ty đối tác người Philippines, chỉ biết qua công việc không quen thân mà họ chặt chẽ tiền bạc lắm nên chưa nhờ được.

Happy Car nói:
@dragon: Em đăng ký mua chung với bác (bác lưu ý giúp em xem ESC 2010 cũng dùng chung hay khác, em nghĩ là chung vì cùng một khung body giống nhau). Để em kiểm tra xem Western Union hay các dịch vụ chuyển tiền tương tự có chuyển cho hình thức mua cá nhân thế này ko?

Hạng C
19/9/10
953
48
48
54
Dear bác dragon. Có tiến triển gì về việc mua strur bar không bác? em định mở thớt này bên box Ford xem có ai giúp được không?

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Hi bác Happy Car. Chưa có tiến triển gì bác ơi. Mấy ông Philippines cũng làng làng lắm, lại thấy mình hỏi hoài mà chưa có phương án thanh toán nên chưa trả lời cụ thể thêm, lần trước đã có xác báo với em là có loại cho Escape V6, còn chính xác có vừa cho Escape 2.3 hay không thì em chưa nhận được phản hồi, em cũng không push thêm, nhiều khả năng là có bác à. Em đang suy nghĩ có nên bay qua đó mang về hay không, chứ không biết thanh toán kiểu nào ;).

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
ANDY1606 nói:
cho em hỏi nó có tác dụng gì vậy bác dragon

Hihi mời bác tham khảo thêm bên thớt bác Happy Car mới mở bên forum Ford nhé :D. Nói chung là tăng ổn định cho xe khi vào cua. Em hay đi đường đèo dốc, xe chủ yếu đi đường trường nên em muốn tìm lắp. Và cũng là một phần của việc độ tính năng vận hành cho xe nữa. :)

Tập Lái
5/10/11
34
12
8
54
Quận 7, TPHCM
dragon nói:
Cái món này có vẻ không khó tìm cho một số loại xe, nhưng sao với Ford Escape em google mãi cũng chỉ được một hai lựa chọn như nhãn hiệu Alutec hay SPR (đều của Taiwan). Người bán cũng rất ít (hay em tìm chưa ra ;)), em đã phải lùng sục qua website, điện thoại, email, sms qua bên Taiwan, Singapore, Philippines và cả Mỹ nữa (mặc dù cũng là hàng Taiwan) cả tháng nay mà vẫn chưa mua được :(. Em hiện có 2 lựa chọn: 1) order một người bán bên Philippines nhưng lại vướng chuyện thanh toán vì em (cá nhân) không chuyển khoản ngoại tệ được mặc dù giá trị nhỏ; 2) order bên Mỹ :D, chi phí cao vì xem như ship từ Taiwan qua Mỹ xong ship vòng về VN.
Em cũng có đang nhờ một bác chuyên độ xe trên OS tìm giúp. Các bác có biết chỗ bán cụ thể sản phẩm này cho Ford Escape (xe em 3.0 V6) thì chỉ em với nhé. Thanks. :)

(hình minh họa)

Hi !
Cty mình có dv ship hàng từ Tâin về VN by handcary & có thể giúp thanh toán tìn hàng lun. Bác có nhu cầu thi liên lạc với Tứ Hải/0903841259

Tập Lái
5/10/11
34
12
8
54
Quận 7, TPHCM
dragon nói:
OK bác. Đầu tuần em sẽ hỏi lại bên Basic Racing xem Escape 2010 có dùng chung một loại với các đời trước không, hy vọng là cùng để em mua chung với bác luôn. Em cũng đang hỏi xem có tour du lịch nào qua thì gửi tiền hộ. Em có một vài người quen ở các công ty đối tác người Philippines, chỉ biết qua công việc không quen thân mà họ chặt chẽ tiền bạc lắm nên chưa nhờ được.

Happy Car nói:
@dragon: Em đăng ký mua chung với bác (bác lưu ý giúp em xem ESC 2010 cũng dùng chung hay khác, em nghĩ là chung vì cùng một khung body giống nhau). Để em kiểm tra xem Western Union hay các dịch vụ chuyển tiền tương tự có chuyển cho hình thức mua cá nhân thế này ko?
Hi !
Cty mình có dv ship hàng từ Taiwan về VN by handcary & có thể giúp thanh toán tìn hàng lun. Bác có nhu cầu thi liên lạc với Tứ Hải/0903841259

Tập Lái
19/7/12
22
21
8
Bác nào có nhu cầu DIY Trut bar cho ford EScape 2010 cùng lập danh sách đê, e có người quen làm về cơ khí có đầy đủ máy móc CNC có thể chế được bộ này ...
1. Em....
1. .....Các bác

Tập Lái
19/7/12
22
21
8
Bác nào có nhu cầu DIY Trut bar cho ford EScape 2010 cùng lập danh sách đê, e có người quen làm về cơ khí có đầy đủ máy móc CNC có thể chế được bộ này ...
1. Em....
1. .....Các bác

Tập Lái
19/7/12
22
21
8
1. Em....
1. .....Các bác