Hạng B2
6/7/07
313
73
38
41
Đất bác dính Quy hoạch đường giao thông và trường học đều là tiện ích công cộng nên rất khó xóa quy hoạch. Đây là 2 dự án khác nhau nên sẽ bồi thường theo từng dự án như các bác khác đã chia sẻ. Cái tối thiểu rủi ro nhất bác còn lại 288 m đất nhà ở thấp từng nhưng hình tam giác hơi khó sử dụng, đối diện là trường học nên bác có thể làm cái quán bán nước cho các cháu vài chục năm sau thì được. Theo Mình nếu bác quen quy hoạch thì check xem có thông tin gì thay đổi bỏ không? Thực ra nếu bỏ đươc bọn họ cũng sẽ ôm lấy lời rồi. Ví dụ ở khu em gần Trục Vành đai 2 Thủ Đức, có Bác kia bị dính Quynh hoạch 70% diện tích làm đường, còn lại khảng 400m2 nằm ngoài lộ giới quy hoạch nhà ở. Mấy tay CBQH xúi người nhà mua lại, được 1 suất tái định cư giá rẻ, còn lại được 400m mặt tiền vành đai, giá hời, nhưng miếng này phần còn lại vuông, đẹp 20x20. Còn miếng trên hình tam giác khó sử dụng, bán lại cũng khó, Nếu không có được thông tin thay đổi quy hoạch theo với tài chính 775tr bác còn cơ hội tìm nhiều miếng khác tốt hơn ở Củ Chi. Đừng vì ham rẻ mà ôm của ôi.
Dạ cảm ơn sự nhiệt tình của bác, là e hỏi trước anh em trên này chứ nếu quyết định mua cũng phải chạy lên xem sao bác ạh .Miếng đất bị cắt làm 3, đúng là xui .

Hạng B2
18/5/08
224
87
28
TPHCM
Vậy là sau này nếu quy hoạch thì chủ miếng đất này có 2 miếng đất mặt tiền đường to đùng hả ?
Sai.
Sai ở chỗ. Bác ấy chưa chắc được nhìn thấy cái 2 mặt tiền, do cái đó có thể hiện hữu vào đời ...cháu...chắt

• Haha
Reactions: owennguyen09