Hạng B2
23/10/14
170
184
43
44
Hanoi, Vietnam
Cám ơn bác chủ thớt có bài viết rất hữu ích. Vậy là mamat, wurth hay gì bác cũng đã thử qua. Em cũng tháo xe tơi bời ra cách âm mà giờ càng làm càng thấy.... chả khác mẹ gì cả. Kiểu như làm xong nó chuyển từ kiểu ồn này sang kiểu ồn khác í, càng nặng thì âm cao đỡ nhưng âm trầm bù vào đó hay sao í. Mà bớt được tiếng ồn từ mặt đường thì lại thấy tiếng máy ồn... haizz

Mới làm thì còn thấy "ơ ơ có vẻ êm hơn" nhưng chỉ là kiểu cảm giác thôi, xong lại vẫn thấy ồn. Em cũng qua bác Hiếu Z1 mua mấy tấm Wurth về dán cửa. Cửa nặng, đóng phịch phịch nhưng bảo cải thiện nhiều thì ko, chỉ được 5%-7% thôi (cảm nhận cảm tính) nhưng chỗ bác Hiếu cũng dễ chịu, nên cũng mong quay lại. Mỗi tội xa !

Hiệu quả nhất cho chống ồn từ sàn xe lốp xe là đổi lốp Mit ST (các bác phải nhớ có ST - Silence Tuned nhé) hiệu quả được 30-40% so với lốp cũ. Hoặc Turanza GR-100 hay Continental Contack 5 gì đó... tuỳ các bác lựa chọn.

Dù vậy cách âm vẫn là đam mê nên em quyết định đợt tới lại mò qua bác Hiếu dán tiếp 4 hốc bánh xe xem sao.

Tập Lái
13/10/16
23
14
3
40
Bác Hiếu cho em cái địa chỉ và giá làm cách âm cho em PS D MT. Thank !!! (bác phân ra dùm em luôn có làm cửa thì nhiêu, ko cửa thì nhiêu)

• Like
Reactions: Z1 Auto Center
Hạng B2
18/8/14
162
128
43
Giá cả công khai đi Hiếu ơi có gì đâu mà cứ đóng dấu MẬT , diễn đàn cũng là nơi anh em giao lưu hội ngộ chắc k phiền ai đâu nhưng mình cứ công khai để anh em oành giá rồi lựa chọn , khác nhau hay không là chất lượng nhưng với tinh thần nhiệt tình của Hiếu anh nghĩ sẽ goods thôi.

Giá cả công khai đi Hiếu ơi có gì đâu mà cứ đóng dấu MẬT , diễn đàn cũng là nơi anh em giao lưu hội ngộ chắc k phiền ai đâu nhưng mình cứ công khai để anh em oành giá rồi lựa chọn , khác nhau hay không là chất lượng nhưng với tinh thần nhiệt tình của Hiếu anh nghĩ sẽ goods thôi.
Bác thông cảm.. Cũng ở bài này em đã bị ban nick 1 lần rồi ạ.!

Hạng D
31/3/12
1.005
281
83
Trà Vinh
E cũng đag mài mò vụ cách âm này. Theo e là nó xuất phát từ 4 bánh xe. E nghĩ cách tốt nhất là đi vỏ michelin và làm cáh âm 4 hốc bánh.