Các bác cho em hỏi chút. Hiện tại em đang tính phương án cách âm khoang máy cho Sò dầu, em đang phân vân giữa vật liệu bitum và butyl. Hai loại vật liệu này thì cái nào sử dụng dán vào vách máy giữa ca bin và động cơ tốt hơn (tốt về độ bền bám dính và hiệu quả chống ồn)

Em cảm ơn trước ạ.
Hãng sản xuất có tính tới chuyện này, và có làm rồi bác ạ. Bác có làm thêm thì kết quả đạt được cũng ko đáng kể bao nhiêu mà rất rốn kém.

• Like
Reactions: fusionvie
Tập Lái
13/6/16
38
34
18
45
Hãng sản xuất có tính tới chuyện này, và có làm rồi bác ạ. Bác có làm thêm thì kết quả đạt được cũng ko đáng kể bao nhiêu mà rất rốn kém.
Vậy là nếu dán thêm dynamat cũng ko cải thiện à bác

Em tưởng bác đang làm dịch vụ cách âm mà, nếu theo lời khuyên của bác thì để nguyên, không làm cách âm à
Ý bác hỏi là cách âm phần taplo mà. Phần này có làm thì hiệu quả ko nhiều mà rất tốn kém. Còn những phần như sàn, cửa, trần thì bác cứ làm bình thường, tác dụng khá tốt.

• Like
Reactions: fusionvie
Tập Lái
13/7/16
15
13
3
37
bác tự làm cách âm mà sao em thấy thợ toàn mặc áo logo z1 auto là kiêu gi nhỉ

Tập Lái
13/6/16
38
34
18
45
Ý bác hỏi là cách âm phần taplo mà. Phần này có làm thì hiệu quả ko nhiều mà rất tốn kém. Còn những phần như sàn, cửa, trần thì bác cứ làm bình thường, tác dụng khá tốt.
Bác mà ở HN thì em qua chỗ bác luôn :D
Bác cho em hỏi thêm, nếu dán sàn, cửa bằng miếng cao su butyl 2mm thì có hiện tượng ù không? Có cần thêm lớp hút âm polyeste không?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Z1 Auto Center
Tập Lái
20/3/16
16
63
13
45
Bác Z1 pm cho cái địa chỉ với báo giá giúp cách âm con PSD tối ưu nhất nhé. Thanks bác.

• Like
Reactions: Z1 Auto Center