Hạng D
7/11/13
1.099
8.458
113
Bác Hiếu hướng dẫn em cách tháo nỉ trần xe xuống nhen, có hình ảnh càng tốt. Máu làm quá nhưng không bik cách tháo trần nỉ xuống :)
Hôm nào rảnh vài ngày đem xe lên bỏ chỗ bác để bác tút tát lại vài thứ :)

Hạng C
14/3/14
831
626
93
xe e là PS D ATđã đi duoc 60000km.xin nhờ các bác tư vấn dùm e nơi xử lý được tiếng kêu rít rít khi đi vào những đọan đường hơi hơi xấu .e đã lắng nghe rất kỹ tiếng này.chắc chắn ở các tapi cửa.đi vào đường tốt thì ok êm ru.ghét quá e đã đi táo tapi cửa ra để cách âm nhưng vẫn bị kêu.mục đích cách âm của e là để nhờ thợ tháo ra xem coi như thế nào thôi.rồi e vô amc Q4 cũng đã nhờ kỹ thuật xem dùm.kỹ thuật cũng đã xác nhận tiếng kêu từ cửa,họ đã chạy thử và tháo 2 tapi cửa trước ra thì thấy khu vựa lái hết kêu,nhưng tiếng kêu lại dồn ra khoang phía sau.vậy kết luận khi lắp tapi cửa vào thì phát hiện có tiếng kêu,vậy mà nhân viên bên hãng cũng ko giải quyết được.em nhờ các bác có ai có kinh nghiệm hay biết chỗ nào xử lý đượ n đề này thì e khao tất

• Like
Reactions: auto751
xe e là PS D ATđã đi duoc 60000km.xin nhờ các bác tư vấn dùm e nơi xử lý được tiếng kêu rít rít khi đi vào những đọan đường hơi hơi xấu .e đã lắng nghe rất kỹ tiếng này.chắc chắn ở các tapi cửa.đi vào đường tốt thì ok êm ru.ghét quá e đã đi táo tapi cửa ra để cách âm nhưng vẫn bị kêu.mục đích cách âm của e là để nhờ thợ tháo ra xem coi như thế nào thôi.rồi e vô amc Q4 cũng đã nhờ kỹ thuật xem dùm.kỹ thuật cũng đã xác nhận tiếng kêu từ cửa,họ đã chạy thử và tháo 2 tapi cửa trước ra thì thấy khu vựa lái hết kêu,nhưng tiếng kêu lại dồn ra khoang phía sau.vậy kết luận khi lắp tapi cửa vào thì phát hiện có tiếng kêu,vậy mà nhân viên bên hãng cũng ko giải quyết được.em nhờ các bác có ai có kinh nghiệm hay biết chỗ nào xử lý đượ n đề này thì e khao tất
anh thay hết mấy cái chốt nhựa trên tappi cửa đi ạ, em nghĩ là do tháo ra tháo bào làm nhựa nó hết đàn hồi nên có độ lỏng lẻo lúc vận hành xe nó tạo độ rung và phát ra tiếng động.

Hạng D
18/7/11
1.004
4.805
113
Q7
Bác Z1 auto Inbox cho mình giá cách âm con Pajero sport 2011 vách cabin kéo dài xuống ghế tài xế và 4 hốc bánh(theo đề xuất của pác tuantiensinh) nhà. Pác tư vấn thêm cách âm chổ nào nữa để giảm ồn cho con này(mình đã cách âm sàn rồZ.
Thanks
Bac Z1 pm giá cho e voi nhe, cam on bac

• Like
Reactions: Z1 Auto Center
Tập Lái
10/12/14
46
10
8
ford fiesta 4d. làm cách âm cửa, hốc bánh hết bao nhiêu lúa vậy bác?