Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
Em thấy dán chủ yếu ở phần 4 hộc bánh la có tác dụng, còn dán hết toàn bộ sàn thì cũng vậy, ko khác biệt nhiều với hộc bánh mà chi phí lại bị đội lên.

Dán ngoài 4 hộc bánh (hay dán teong?) + dan cao su lên mieng nhự vè + toàn bộ cốp sau cua escape chắc hiệu quả liền ha bác Hiếu, thiệt hại nhiêu bác?

Bác Hiếu ưu tiên cách âm kiểu này chắc ae OS đến nhiều lắm :)

Tập Lái
21/12/11
16
9
3
45
Bác Z1 auto Inbox cho mình giá cách âm con Pajero sport 2011 vách cabin kéo dài xuống ghế tài xế và 4 hốc bánh(theo đề xuất của pác tuantiensinh) nhà. Pác tư vấn thêm cách âm chổ nào nữa để giảm ồn cho con này(mình đã cách âm sàn rồi.
Thanks

Hạng C
14/3/14
831
626
93
Bác Z1 auto Inbox cho mình giá cách âm con Pajero sport 2011 vách cabin kéo dài xuống ghế tài xế và 4 hốc bánh(theo đề xuất của pác tuantiensinh) nhà. Pác tư vấn thêm cách âm chổ nào nữa để giảm ồn cho con này(mình đã cách âm sàn rồi.
Thanks
Bác Hiếu nhận không kìa. xe bác máy dầu hay máy xăng vậy,khi nào bác ca2phe xem xe giao luu nhé,vì xe e cách âm xong không nghe tiếng máy bây giờ lại nghe tiếng tapi 5cửa nên khó chịu quá,không biết xe bác có bị kêu rít rít khi đi vô d9uong xấu không,chứ xe e bị thấy khó chịu quá,chắc hôm nào ghé qua bác hiếu nghiên cứu cái vụ này quá

Thanks
Xe của bác chỉ cần làm giống như xe của bác tuanthiensanh thôi ạ, nghĩa là dán lớp tiêu từ hàng ghế thứ 2 ra hết phía sau và cốp sau, phía trước em thấy hãng làm kỹ rồi ạ. và làm thêm 4 cửa nữa, như vậy là khá ổn, để em PM giá để bác tham khảo nha. thanks bác

Tập Lái
21/12/11
16
9
3
45
Bác Hiếu nhận không kìa. xe bác máy dầu hay máy xăng vậy,khi nào bác ca2phe xem xe giao luu nhé,vì xe e cách âm xong không nghe tiếng máy bây giờ lại nghe tiếng tapi 5cửa nên khó chịu quá,không biết xe bác có bị kêu rít rít khi đi vô d9uong xấu không,chứ xe e bị thấy khó chịu quá,chắc hôm nào ghé qua bác hiếu nghiên cứu cái vụ này quá
Xe máy dầu pác ah. Nhiều khi nghe giống xe công nông bực lắm pác. Tiếng rít theo mình là do ma sát gió thôi. Vị này nhiều khi truyền từ kiếng vào không cách âm được.

Hạng C
14/3/14
831
626
93
ko6ng pải tiếng rít do động cơ và ma sát gió đâu bác.e phân biệt được mà nào là tiếng rít của gió khác,tiếng rít do turbo khác.cái e nói tiếng rít do tapi cửa nưng chi tiếng nhựa ,lẩy nhựa va chạm với tôn xe nên gây ra

Hạng D
7/11/13
1.099
8.203
113
bác dán ở phía trong xe hiệu quả hơn ạ. dán từ bang ghế sau, hộc bánh và toàn bộ cốp, chắc chắn sẽ khả thi. chi phí khoảng hai chẹo rưởi.!
Vậy 2 bánh trước không dán bên trong hả Hiếu ?