Hạng B1
7/1/17
51
19
8
39
Z1 báo giá dùm mìn cách âm cho fortuner 2017 nha inbox cho mi2nnh giá tốt nhất nha thanks

Hạng C
3/9/14
530
130
43
nói về các âm rất đau cái đầu.e đã bỏ rất nhiều thời gian ra để tìm hiểu nghiên cứu từ vật liệu đến kỹ thuật,giờ đây chuyên da thì không dám nhận,chẳng qua chỉ là người đi trước nên có thêm chút ít kinh nghiệm thôi.
.về giá cả .chưa hẳn vật liệu mắc tiền là tốt.trên diễn đàn cũng có 1 vài anh em tự mua tấm bitum hàn quốc về dán.xin thưa vẫn ok.vấn đề hiệu quả ít hay nhiều thôi.có thể mắc do họ tốn tiền quảng cáo rầm rộ để đánh lừa cúng ta thôi.nói về xe e nha.xe e là con pajero sport máy dầu.e cũng đã phá xe rất nhiều .riêng vụ cách âm xe e có 3 lọai vật liệu cho 3 vị trí khác nhau.
vị trí 1 : 4 cửa và tấm capo xe . e làm tại phú âm thanh bên Q7.vật liệu là tấm mamat .nói về tấm mamat thì giá thành tương đối mềm (e làm hết 3,5t).có lớp tráng màu vàng dày tầm 2.5li .về kỹ thuật thì thợ bên đó làm không kỹ cho lắm
vị trí 2 : vách cabin khoang máy.vị trí này cực kỳ mất nhiều thời gian và công sức,e mất cho vị trí này 3,5 ngày cho việc cách âm vì pải tháo tất cả hệ thống điện,máy lạnh ,ta1plo,hệ thống giải trí nhạc....cái này phải vào hãng ,em làm bằng tấm vaber bên minh phú.bề dày chỉ 1,8 li (đo bằng thước chuyên dùng chính xác đến 99%).kích thước mỗi tấm là 50cm x 50cm.e làm vị trí này là 9 tấm (mổi tấm 450k.tấm vaber này tính ra là mắc nhất).công thợ hãng bên AMC Q4 2,5t vật tư vaber 4,05t. thợ nhiệt tình nhưng kỹ thuật chưa cao lắm.
Vị trí 3 : sàn và 2 hốc bánh sau. em làm bằng tấm Wurth của Đức tại Z1 bác hiếu.kích thước 50cm x 100 cm. dày đúng 3 li.e dán hết 8 tấm .giá 3,5t(nhưng vì là khách quen và 1 phần e trực tiếp chỉ đạo kiêm thi công nên được giảm giá còn 3t),về thợ kỹ thuật cực kỳ kỹ và nhiệt tình ,tính ra tấm này rẻ nhất .nếu e biết trước tấm này thì e làm cho phần vách cabin rồi.
kết luận của riêng e như sau:
sau khi cách âm đúng là độ ồn có giảm,từ 10 đến 25% .
thời gian và chi phí cho việc cách âm của e hơi nhiều nhưng e cũng chưa chấp nhận được.1 phần có lẽ d0 e bị phân tâm việc chọn sai vật liệu (vách cabin) nên e không thỏa mãn cho lắm.Hiệu quả trên chi phí bỏ ra không như e mong muốn.qua thực tế việc cách âm xe e e thấy có 2 vị trí quan trọng nhất,đó là vách cabin kéo dài xuống ghế tài xế.và 4 hốc bánh.nếu bác nào muốn làm thì làm 2 vị trí đó trước tiên sẽ thấy hiệu quả khác biệt
trên đây là e nói với tư cách của 1 oser nhằm chia sẻ thông tin cho mọi người chứ ko nói hơn hay dìm hàng ai cả.
Để cách âm cabin với khoang máy thì bác tháo hết taplo ra luôn hả bác?

Tập Lái
20/2/12
40
2
8
36
Cách âm khoang máy ko thể cải thiện được bao nhiêu mà làm rất phúc tạp bác ạ. Bung hết taplo ra mới làm đc. Chị nhánh mới của em ở 546 Trần Quốc Toản, Biên Hòa. Khi nào bác rảnh mời bác ghé em chơi. Thanks bác.

Mazda 3 Facelift cách âm hết bao nhiêu Bác

Hạng B2
15/8/17
291
46
28
Quận 2, Tp.hô chí minh
Hôm thứ bảy qua Thế giới auto ở quận 7 làm cách âm cho con "chim xanh" sedan, cố vấn báo giá cách âm tổng quát là 8 tr, bao gồm: cách âm khoang máy - cabin (dán bên trong cabin, gắn ron caosu, sơn kín kẽ hở, dán mút cách âm, ngoài cùng là lớp miếng dán), dán 4 hốc lốp, 4 cánh cửa, dán sàn và cốp sau, dán kín phần hốc cần số sàn. Thợ cam kết làm xong tiếng ồm giảm 60%. Hôm nay qua xem thắy thợ tháo toàn bộ taplô, dàn ghế, hệ thống điện lạnh, loa, màn hình cd... thấy khung vỏ còn mới keng, chưa mục nhưng vách ngăn bằng nhựa ( bên trong có mút) đã chai cứng, nứt nẻ, bể thành nhiều miếng... Hèn chi nó phả hơi nóng, tiếng máy vào trong xe, hy vọng làm xong sẽ đỡ ồn hơn.
Em tự làm cách âm cho Pajero Sport. Chia sẻ ít kinh nghiệm với các bác.

Chỉnh sửa cuối: