Luật Giao Thông Em vừa bị xxx chăn gà

Hạng B2
6/12/14
184
260
63
34
Tình hình em mới lái xe cỡ được 1500km.Kỹ năng nhìn biển báo và luật giao thông còn hạn chế.Chiều hôm kia e có đi đón người nhà ở Phạm Văn Đồng.Em đi từ hướng Bình Dương tới ngã 4 Phạm Văn Đồng - Nguyễn Xí thì em quay đầu và dừng ở làn sát lề Phạm Văn Đồng (em không nhìn thấy biển báo cấm dừng đậu) để chờ( em vẫn cài seat belt và nổ máy xe).5P sau thì có 4 XXX tới
E: E bị lỗi gì vậy a
XXX: A bị lỗi dừng xe nơi cấm dừng đậu
E: E có thấy biển báo nào đâu a
XXX: Biển báo nằm phía kia kìa ( Đoạn ngay Nguyễn Xí em quay đầu không thấy)
XXX: Anh nhìn vạch kẻ này là biết cấm dừng đậu rồi (vạch kẻ sát lề đường màu trắng)
Lúc này em cũng chưa thấy biển báo thế nào cũng nghĩ chắc mình sai và bà chị kêu đưa tno rồi đi cho đỡ lằn nhằn (Em ở tỉnh).Cuối cùng em đã làm hư cán bộ.
Bữa sau em đi ngang qua đây chỉ thấy biển cấm đỗ xe nên mới biết mình bị lừa.
Nhân đây các bác cho e hỏi làn xe máy ở Phạm Văn Đồng chạy lên cầu BÌnh Lợi có cấm oto không vậy.
Cám ơn các bác.
Mũi tên đỏ chỗ em đậu.Đường đỏ hướng em đi
Em vừa bị xxx chăn gà

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
23/12/13
514
527
93
Làn xe máy ở PVD ko cấm ô tô lưu thông nhé bác. Tốc độ chỉ đc 50 thôi. Lane ngoài 60, nhưng đường này dân tình chạy loạn lắm. Nếu đc thì khuyên bác hạn chế đi đường này. Nhà em ở Gò Vấp nhưng toàn né thôi.

• Like
Reactions: thekiller
Hạng B2
23/7/14
148
85
28
có bác nào đi đoạn này cho ý kiến đi, hóng để cập nhật thêm thông tin đi lại sau này.

• Like
Reactions: thekiller
Hạng B2
6/12/14
184
260
63
34
Làn xe máy ở PVD ko cấm ô tô lưu thông nhé bác. Tốc độ chỉ đc 50 thôi. Lane ngoài 60, nhưng đường này dân tình chạy loạn lắm. Nếu đc thì khuyên bác hạn chế đi đường này. Nhà em ở Gò Vấp nhưng toàn né thôi.
Tại em lên cầu đi làn xe máy nếu không phải chui dưới chân cầu quay vòng lại mới nhập làn oto được bác

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Làn ngoài có biển cấm dừng cấm đậu
Em vừa bị xxx chăn gà

Em vừa bị xxx chăn gà

Làn hỗn hợp có biển cấm đậu
Em vừa bị xxx chăn gà

Bác chủ nếu dừng và đậu ở làn ngoài là sai rồi, dù cho có nổ máy và còn thắt seatbelt.
Em vừa bị xxx chăn gà

Phải có kế (như hỏng xe chẳng hạn) thì có thể xem xét châm chước được
Em vừa bị xxx chăn gà

Hạng B2
6/12/14
184
260
63
34
View attachment 237953
View attachment 237951
View attachment 237955
Bác chủ nếu dừng và đậu ở làn ngoài là sai rồi, dù cho có nổ máy và còn thắt seatbelt.
View attachment 237954
View attachment 237952
Làn oto ngoài có biển cấm dừng đậu lúc quay đầu em thấy rồi bác .em đậu ở làn xe máy chỗ chiếc oto hình đầu tiên.trước có biển cấm đậu mà em quay đầu không đi qua nên không thấy.:(E cám ơn bác nhiều.Bữa giờ e hay đọc các topic của bác để hoc hoi kinh nghiệm.:3dcuoi:

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: ToanSaigon
Hạng C
10/7/13
520
270
63
View attachment 237953
View attachment 237951
View attachment 237955
View attachment 237954
View attachment 237952
Cụ quả là chu đáo, hướng dẫn đầy đủ rõ ràng kèm theo hình ảnh minh họa thật sinh động.
Cám ơn cụ và chúc cụ nhiều súc khỏe để tiếp tục tư vấn thêm cho os

Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
E có thói quen: bắt đầu đến ngã 3, ngã 4 là quan sát biển báo. Trên đường thì cứ 5s em đảo mắt 1 lần: từ kiếng chiếu hậu 2 bên đến kiếng chiếu hậu trong xe, như vậy mắt đỡ mỏi vì không tập trung lâu một vị trí mà lại có thể quan sát xung quanh.

• Like
Reactions: LoiVT and thekiller
Hạng B2
6/12/14
184
260
63
34
E có thói quen: bắt đầu đến ngã 3, ngã 4 là quan sát biển báo. Trên đường thì cứ 5s em đảo mắt 1 lần: từ kiếng chiếu hậu 2 bên đến kiếng chiếu hậu trong xe, như vậy mắt đỡ mỏi vì không tập trung lâu một vị trí mà lại có thể quan sát xung quanh.
Cám ơn bác đã chia sẽ 1 kinh nghiệm bổ ích.e chạy cũng hay nhìn kiếng hậu xem vị trí xe so với vạch kẻ đường.còn nhìn biển báo hơi kém.:)