Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT
Mới kiểm tra lại, sổ của em màu xanh lá, thế là yên tâm đến tháng 12 mới tới hạn kiểm định .
Ủa, kiểm định năm nào mới bị sổ màu xanh dương vậy các bác ? Tại sao phải đổi sang xanh lá ? em hỏi ngớ ngẩn tí :)

Hạng D
13/3/08
2.820
6
38
48
www.google.com.vn
Kppham nói:
Mới kiểm tra lại, sổ của em màu xanh lá, thế là yên tâm đến tháng 12 mới tới hạn kiểm định .
Ủa, kiểm định năm nào mới bị sổ màu xanh dương vậy các bác ? Tại sao phải đổi sang xanh lá ? em hỏi ngớ ngẩn tí :)

Em cũng có câu hỏi giống bác kppham, mong các bác chỉ giúp:
- Bắt đầu từ khi nào theo quy định thì cấp sổ màu xanh lá???
- Bác nào có hình của hai loại sổ này, up lên cho anh em tham khảo đi. (Tệ thật, em chẳng phân biệt được xanh dương và xanh lá như thế nào???).:mad:

hieu_wangler nói:
Hôm em đi đăng kiểm thấy rõ ràng 1 em honda (o bix model nào) màu cafe sữa có dán sticker XNL to đùng trong nhà xe của trạm. Chẳng bix của bác nào

Xe của bác kitty harry đấy bác ạ.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.243
113
Q3
Các bác làm ơn KIÊN QUYẾT .... không mua cái bì nhựa 5000vnd nhé
Chẳng bao nhiêu mà thấy ghét cóc mua

Tập Lái
28/4/09
1
0
0
<hr/> Các cụ giúp cho nhà cháu phát! nhà cháu có 2 xe đang mang biển Hà nội, 1 đang ở Phú Yên- Tuy hòa, 1 ở TPHCM, cả 2 xe đều không chính chủ, nay đến hạn phải đi khám lại và đổi sổ, nhưng cả 2 xe đều hoạt động ở địa phương đã nêu trên, nay vì đổi sổ thì phải mang xe ra trạm đăng kiểm đầu tiên (2903V) thì mất thời gian và kinh tế, vậy cụ nào có cách gì để nhà cháu đổi sổ được ở 2 địa phương kia không, cần những thủ tục gì, kinh phí ra sao, cụ nào biết hú với nhà cháu tiếng, nhà cháu xin hậu tạ ạ!

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Không thể được, phải đem xe ra HN,
langtude nói:
Các cụ giúp cho nhà cháu phát! nhà cháu có 2 xe đang mang biển Hà nội, 1 đang ở Phú Yên- Tuy hòa, 1 ở TPHCM, cả 2 xe đều không chính chủ, nay đến hạn phải đi khám lại và đổi sổ, nhưng cả 2 xe đều hoạt động ở địa phương đã nêu trên, nay vì đổi sổ thì phải mang xe ra trạm đăng kiểm đầu tiên (2903V) thì mất thời gian và kinh tế, vậy cụ nào có cách gì để nhà cháu đổi sổ được ở 2 địa phương kia không, cần những thủ tục gì, kinh phí ra sao, cụ nào biết hú với nhà cháu tiếng, nhà cháu xin hậu tạ ạ!

Hạng B2
24/4/08
147
52
28
Saigon
swatreturn nói:
Các Bác cho em hỏi chút.
Xe em mua năm 2006, đăng kiểm tại Trung Tâm Đăng Kiểm Xe Cơ Giới 50-02S, Quận 11 ( sổ màu xanh dương). Bây giờ đến hạn đăng kiểm lại thì mình có phải đến chổ cũ không hay là đến chổ nào cũng được ( vì nhà em gần Phan Văn Trị).
Bác nào đã đăng kiểm qua ở quận 11 thi cho em xin vài lời khuyên tại trung tâm này.

Thanks các Bác nhiều!

Chào Bác,

Em đã đăng kiểm chổ này 2 lần rồi, nói chung là chổ này cũng dễ dàng thôi bác, đúng như bác phúcminh nói và phải về lại chổ cấp sổ để đổi, sổ xe em còn lại 05 trang nhưng họ vẫn bắt buộc đổi sang sổ mới. Địa chỉ của 50-02s là : 343/20 LẠC LONG QUÂN, Phường 5 Quận 11, Tp Hồ Chí Minh. Bác nên đi sớm, chạy xe vào bãi đỗ phía trước nộp sổ, nếu có đổi sổ thì nhờ một anh cà số 20K(mặc dù vào trong cà miễn phí, nhưng bác nên cà trước sẽ nhanh hơn), sau khi goi tên bác cho xe chạy vòng ra phía sau vào line theo hàng đợi, không đông xe lắm và đặc biệt là không có lấy tiền để trên xe nha bác, nếu bác cố tình để tiền sẽ bị kêu lại lấy ra đó. Chổ này kiểm vô tư, xe xăng sẽ được ưu tiên vì kiểm nhanh hơn, xe dầu lâu hơn nên thường xếp hàng rất dài. Nếu xe có trục trăc họ sẽ kêu mình lấy xe ra , bác chạy xe ra cổng quẹo trái sẽ có vài anh thợ đến giúp bác khắc phục lổi rất nhanh, chi phí cũng không đắc lắm. Nói tóm lại là chổ này tương đối dể so với 50-05v mà bác chủ thớt nêu ở trên.
Vài dòng cùng bác, chúc bác vượt qua đăng kiểm dể dàng.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
15/11/06
25
0
1
www.exoevents.com
Chào các bác,
Xe em là xe Vios 11/2006 có đổi bóng Narva và gắn thêm đèn pha Hella. Các bác cho em hỏi là đi đăng kiểm đổi sổ thì có khả năng bị cán bộ kiểm tra "vặn vẹo" gì không? Em có phải đổi lại bóng cũ và gỡ đèn pha gắn thêm trước khi đi đăng kiểm không?
Cảm ơn các bác chỉ giáo.

Hạng B2
17/7/06
245
3
0
Các bác cho hỏi thêm tý ạ.
Xe của tôi biển tỉnh ngoài, đang lưu hành ở SG thì có làm đăng kiểm ở SG được không ạ? Nếu làm thì tôi đi làm cũng được, hay chính chủ đi làm ạ?
Tôi ở Q4 thì đi làm đăng kiểm ở đâu là tiện nhất ạ?
Cám ơn các bác chỉ giáo!

Hạng B2
6/5/09
391
72
28
luutung nói:
các bác ơi, em hỏi tế nhị xịu, nếu để tiền trong xe thì nên để chổ nào?? vừa kín, vừa lịch sự mà cũng trong tầm mắt của xxx

BÁc để ngay vị trí thắng tay hay hộp số
Tôi đổi sổ và kiểm dịnh lại con Jolie 05 để 100k thì thấy cũng nhanh lắm, không phải kiểm tra khói xe gì cả, nhanh tốc hành!
Có 1 sếp dán tem giúp mất cho BÁc 20k!

Hạng B2
6/5/09
391
72
28
swatreturn nói:
Các Bác cho em hỏi chút.
Xe em mua năm 2006, đăng kiểm tại Trung Tâm Đăng Kiểm Xe Cơ Giới 50-02S, Quận 11 ( sổ màu xanh dương). Bây giờ đến hạn đăng kiểm lại thì mình có phải đến chổ cũ không hay là đến chổ nào cũng được ( vì nhà em gần Phan Văn Trị).
Bác nào đã đăng kiểm qua ở quận 11 thi cho em xin vài lời khuyên tại trung tâm này.

Thanks các Bác nhiều!
Bác xem trong cuốn sổ cũ thì nơi nào kiểm định lần đầu thì đó cũng là nơi cấp sổ! Chắc vì ở đó quản lý hồ sơ mình nên qua đó!