Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
5/5/07
1.358
15.154
113
tuando nói:
Bác Hiep luc xây rẻ hơn cả mấy ông thầu. Sao bác không mở công ty xây dựng nhỉ

Mấy bác thầu có lương, em thì tự vẽ thiết kế, tự làm kết cấu, tự giám sát. Vác máy tính ra tận nơi thợ xây đến chỗ nào in bản vẽ chi tiết chỗ đấy. Bằng đấy việc mà trong số tiền chi phí đó chưa có lương em (Em bỏ cả công việc lương 40-50tr/tháng để xây nhà)
Vậy nên nhà em thì em bỏ công xây thử một lần cho biết, chứ lần sau xây nữa chắc cũng khoán thôi, để thời gian và công kiếm tiền trả cho mấy bác xây dựng, đúng chuyên môn hơn

Hạng B2
18/11/12
166
3
18
48
bravia nói:
Mặt tiền kiểu này cho nhà 6m trở lên, nhìn phối cảnh thấy đẹp vậy chứ thực tế nó sẽ băm nhỏ cái mặt tiền 5m của bác, uổng lắm bác ạ! Bác suy nghĩ kỹ nhé

Hạng D
14/5/08
2.536
21.223
113
hiep luc nói:
Mấy bác thầu có lương, em thì tự vẽ thiết kế, tự làm kết cấu, tự giám sát. Vác máy tính ra tận nơi thợ xây đến chỗ nào in bản vẽ chi tiết chỗ đấy.
Vậy thì anh hiep luc kiêm cả kiến trúc sư lẫn kỹ sư xây dựng lẫn đốc công (mà vị trí này thì phải biết các kỹ năng xây dựng để còn giám sát thợ). Cái này chắc mấy ông KTS chuyên nghiệp trên OS này cũng chưa chắc làm được. Vậy giá rẻ là đúng rồi, hiz hiz

Hạng B2
7/12/09
320
51
28
Maac nói:
laonong nói:
vsp74 nói:
Bac Maac
chac cung mang Thuy giong em ne , vi thay sau tet moi khoi cong a:), em cung tinh sau tet lam a. Chuc bac nhu y nhe ( sorry online by phone )

Em cũng mạng thuỷ luôn đây, và cũng ra Giêng xây nè, hóng các Bác xây nhà để rút kinh nghiệm.

Em cũng đang mệt mỏi vụ này đây các Bác, em mệnh hoả và lẽ ra phải khởi công xây dựng trong năm nay mới tốt. Nhưng hiện nay chưa có giấy phép xây dựng, chắc phải qua Tết mới tiến hành được. Mà nếu qua tết thì 2013 Em lại không được tuổi xây nhà...:(

Có Bác nào giúp Em với? Em tính tạm thời cứ cúng động thổ, sau đó đào vài nhát cuốc...và để đó qua năm ép cọc khi đã có giấy phép..huhu
Kẹt quá thì qua năm nhờ ai đó đứng ra cúng cũng đc bác. E cũng mạng hỏa, cũng qua năm mới khởi công đây, e bên Q7 luôn e nghĩ chắc lập hội đc rồi đấy :D

Hạng D
20/10/11
1.070
1.395
113
tomcat_vn nói:
bravia nói:
Mặt tiền kiểu này cho nhà 6m trở lên, nhìn phối cảnh thấy đẹp vậy chứ thực tế nó sẽ băm nhỏ cái mặt tiền 5m của bác, uổng lắm bác ạ! Bác suy nghĩ kỹ nhé

Nhà này mặt tiền ko đẹp bác chủ ơi, nhà mặt tiền ko có chiều sâu ...

Hạng D
25/9/09
1.359
27
48
52
Q2, TpHCM
ý có tên mình nữa ta....em xử lý Điện, Nước, Lạnh, PCCC và máy phát điện

Giao bác Kiakuop phần Camera và thiết bị an ninh

Solution nói:
Giao ông kts VIP thiế kế
Giao ông 3dblock thi công nhân công
Giao ông Black Storm giám sát.
Giao ông Tojohn làm đồ gỗ
Giao haobui dán giấy và làm sàn gổ
Giao bác Luwid làm Điện và máy lạnh
Giao bác Tuando làm đèn

Tập Lái
17/12/12
0
117
27
Thủ Đức
Bác chủ thớt chắc chọn được mấy anh kinh nghiệm rồi nhỉ??? Định vào giới thiệu, góp ý cho bác vài câu để có thêm sự lựa chọn. :)

N2
Tập Lái
2/6/12
5
0
1
Nhà muốn đẹp cần có ý tưởng & thiết kế tốt. Ý tưởng & thiết kế tốt cần giải quyết 4 vấn đề chính: Mỹ thuật + công năng + kỹ thuật + kinh tế.

Thường những người tự làm & thầu nhân công không làm được các yêu cầu này. Và những gì làm không tới nơi tới chốn thường thường phải làm 2 lần hoặc hơn...

Chúc bác chủ thớt có lựa chọn tốt.

Status
Không mở trả lời sau này.