Hạng D
26/12/07
1.176
12
38
41
somewhere
Em thấy Box Toy đông đúc, lúc trước em hỏi về Yaris Sedan cũng được giúp đỡ rất nhiệt tình nên hôm nay mạo muội đặt cái thớt này ở đây để xin cao kiến của các bác.
Chả là công ty em có nhu cầu mua thêm xe, mà mùa mưa này thì có lẽ một em chân dài là hợp lý nhất, trong tầm vừa vừa này thì có 3 lựa chọn tương đối là CR-V, RAV4 và SantaFe. Em xin hỏi các bác về mức độ ăn nhậu, độ bền và giá cả của từng em (bản Standard thôi nha vì không phải em lái nên không cần nhiều option).
Em mê xe thì có thừa chứ về thị trường và kinh nghiệm thì em không rành lắm nên bác nào đã đi mấy em này rồi thì giúp em với, em cảm ơn các bác trước ạh

Hạng D
26/12/07
1.176
12
38
41
somewhere
RE: Em xin hỏi các bác về RAV4 , CR-V và SantaFe

ui không có bác nào giúp em hết vậy :(

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Người ta nói nhiều rồi ,bác chịu khó lục ở 3 mục Honda, To và Hundai ra xem và so sánh nhé

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

nếu là bản standard cho công ty bác múc luôn em SF 1 cầu máy xăng dưới 40k, 2 em Rav4 và CR-V ko có giá đó cho xe brandnew đâu ạ ^^

Hạng D
26/12/07
1.176
12
38
41
somewhere

Thanks bác kanz, còn về mức độ nhậu nhẹt thì SF có uống nhiều so với hai em kia không bác?

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: Lucastoni

Thanks bác kanz, còn về mức độ nhậu nhẹt thì SF có uống nhiều so với hai em kia không bác?

ko hơn bao nhiêu đâu trong khi giá rẻ hơn đc cả chục ngàn-chục ngàn này bác dùng để đổ xăng có mà thay mấy đời xe rồi chưa hết

Hạng C
22/2/06
649
4
18
38
http

nhà thằng bạn e mua SF 2.7 máy xăng bẩn standard có lên mâm thành 15 nghe đâu chừng 37500. nếu bác k thích ghế da, cửa nóc và mấy opt khác nữa thì giá đó quá hợp lý

Hạng D
26/12/07
1.176
12
38
41
somewhere

@hoamai: bác đang đi RAV4 àh, xe ít nhậu thế hở bác
@kanz & chip: em biết SF rẻ hơn nhiều nhưng em chưa đi xe Hàn nên hơi phân vân về chất lượng sau một thời gian sử dụng ạh, cái con trong ava của bác Kanz có good lắm không ạh? bac rành thì cho em thêm xíu thông tin nha;)
Biết là mua xe lúc này thì chịu thuế cũng ngán lắm, còn giá xăng thì đắt gần bằng giá bia:D nhưng cũng phải mua thôi:(

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: Lucastoni

@hoamai: bác đang đi RAV4 àh, xe ít nhậu thế hở bác
@kanz & chip: em biết SF rẻ hơn nhiều nhưng em chưa đi xe Hàn nên hơi phân vân về chất lượng sau một thời gian sử dụng ạh, cái con trong ava của bác Kanz có good lắm không ạh? bac rành thì cho em thêm xíu thông tin nha;)

dạ chiếc của em là Veracruz, máy dầu, 3.0 V6 có smartkey. dùng cũng tạm đc nhất là người với sinh viên ngân sách eo hẹp như em. ^^ nhiên liệu tiêu thụ khá ổn: đường trường em ước chừng khoảng hơn 8l. còn thành phố là khoảng 11l. cửa hậu đóng/mở bằng điện. xe đi vào ổ gà nghe bịch bịch-xe đi chắc, khỏe. vượt xe khác ầm ầm. ^^ . nói chung là cũng tàm tạm bác ạ.
bác cứ mua SF đi ko sao đâu. bác ko thấy mấy con SF gold từ năm 2003-2004 tới giờ nhập về VN chạy vẫn còn ầm ầm đó ạ.

Em như bác thì em lấy SF máy dầu 2.2....xe mạnh chịu khg nổi.....em đã từng chạy xe của nongdanhoclaixe
.....nhưng cái lý trí của em nó cứ kêu em tìm thằng RAV4 chạy lướt:D:D:D:D...khg biết giá "lướt" bao nhiêu nữa??? Bác vankhanh cho ý kiến coi sao:D