Hạng D
1/9/14
2.304
84.246
113
Sai Gon
Loại này hình như trồng? Loại từ nhiên chỉ xào sơ với ít nước hoặc dầu, hoặc đem nấu cháo, là ngon rồi, vì nêm nếm thêm sẽ làm mất vị của nó! Cơ mà anh ăn thử loại tự nhiên chưa? Mình chỉ biết có mỗi khu Đồng Nai có loại đó, mấy khu khác có hay không thì không rành
Dĩ nhiên hàng natural lúc nào hông ngon hơn, nhưng có cái chỉ được tầm 1 tháng mưa đầu mùa hàng năm thôi, giờ giá khá cao từ trên 400k/kg nhưng hông dễ mua được.
Em xin hỏi về nấm mối đen ạ!

Nấu cháo ngọt hơn thịt gà
Em xin hỏi về nấm mối đen ạ!

Hạng B2
19/3/11
433
3.446
93
Bến Tre
Mình nghĩ 2 loại khác nhau, vì trước đây mình có về Đồng Nai ăn thử loại nấm mối mọc tự nhiên dưới Đồng Nai thấy ngon hơn loại trồng được rất nhiều, có mùi vị giống thịt gà, thơm và ngọt. Loại này 1 năm chỉ thu hoạch ngoài tự nhiên 1-2 ngày trong năm, nên khá hiếm và muốn ăn thì canh đúng thời điểm đó kiếm mua mới có.
Thì em nói nấm mối đen là do bọn trồng nó tự đặt tên thôi. Chứ làm gì là nấm mối thật đươc. Giá trị dinh dưỡng hoàn toàn khác xa.

• Like
Reactions: Lã Bố
Hạng B2
19/3/11
433
3.446
93
Bến Tre
Mình nghĩ 2 loại khác nhau, vì trước đây mình có về Đồng Nai ăn thử loại nấm mối mọc tự nhiên dưới Đồng Nai thấy ngon hơn loại trồng được rất nhiều, có mùi vị giống thịt gà, thơm và ngọt. Loại này 1 năm chỉ thu hoạch ngoài tự nhiên 1-2 ngày trong năm, nên khá hiếm và muốn ăn thì canh đúng thời điểm đó kiếm mua mới có.
Thì em nói nấm mối đen là do bọn trồng nó tự đặt tên thôi. Chứ làm gì là nấm mối thật đươc. Giá trị dinh dưỡng hoàn toàn khác xa.

Hạng B2
19/3/11
433
3.446
93
Bến Tre
Dĩ nhiên hàng natural lúc nào hông ngon hơn, nhưng có cái chỉ được tầm 1 tháng mưa đầu mùa hàng năm thôi, giờ giá khá cao từ trên 400k/kg nhưng hông dễ mua được.
View attachment 2058170
Nấu cháo ngọt hơn thịt gà
View attachment 2058171
400 là hàng bác mua ở Đồng Nai, Bình Phước. Chứ khu vực Bến Tre em đầu mùa t6 toàn cả triệu/kg. Rộ thì giãm còn 600k