Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
RE: Em xin khoe hàng tí

Trích đoạn: hyoree

em xin trở lại với HDR tiếp đây, mong thầy Apo cho em bài viết về cách chỉnh HDR nhé. Cái này là em chụp bằng RAW rồi dùng PS làm ra 5 tấm có chế độ sáng khác nhau, sau đó dùng Photomatix làm lại.
Em xin khoe hàng tí
quá chuẩn nhưng cái cần cẩu làm hư ảnh rồi, chắc do tương phản quá nên xung quanh cần cẩu hơi bị sáng:), tiến bộ hẳn so với cái E90 HDR:D

Hạng B2
5/5/05
201
11
0
53
www.longway2go.co.cc

Em cũng khoe tí, có mấy cái hình chụp Long hải mới đi về cuối tuần vừa qua. Các bác góp ý cho em nhé
Em xin khoe hàng tí

Mưa
Em xin khoe hàng tí

Lạch nước
Em xin khoe hàng tí

Bãi biển
Em xin khoe hàng tí

resort
Em xin khoe hàng tí

Chiều Long hải

Hạng B2
1/3/07
415
3
18

Em cũng post cái, không hiểu setting kiểu gì mà ra vậy, thấy ánh sáng có vẻ hay hay để vậy luôn.
Hẻm cụt

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Mới tập tành các bác cho ý kiến nhé. Đây là mấy tấm tui chụp ở Romana Resort (Mũi Né - PT)
Hình 1
Em xin khoe hàng tí

Hình 2
Em xin khoe hàng tí

Hình 3
Em xin khoe hàng tí

Hình 4
Em xin khoe hàng tí

Hình 5
Em xin khoe hàng tí

Hình 6
Em xin khoe hàng tí

Hình 7
Em xin khoe hàng tí

Hình 8
Em xin khoe hàng tí

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

@trungnghia : chep chep , hình bác chụp bãi biền còn thiếu mất mấy cô tây bận 2 mảnh nằm phơi nắng :D

Hạng B2

Khíp, mấy bác chụp hình nhìn fê thật. Mấy bác góp ý dùm em tấm này, hình như em lấy bầu trời hơi nhìu fải hem . Nếu em cắt bớt hình để thành wide thì đẹp hơn ko vậy ? Thanx mấy bác.

Em xin khoe hàng tí

Với lại em thì thích chụp panorama, nhưng ko bít có fải do zoom tối đa nên hình nó ko đuợc sắc nét lắm ko :mad:. Mấy bác cho em hỏi panorama thì nên chụp cỡ bi nhiu tấm ghép lại thì vừa đẹp, em chụp thử thì thấy 3 tấm là OK.

Em xin khoe hàng tí

Em xin khoe hàng tí

Last edited by a moderator: