Tập Lái
19/6/19
7
2
2
33
Mình đang dùng dòng loa này, rất hay. Nhà phân phối là Ducpro Audio.

Loa Martin có đủ đặc trưng của loa Anh: Êm, mượt mà, hay ở dải trung-trung cao. Và giá khá cao.

Nếu dùng cho bar disco thì nên dùng loa hay ở dải trung trầm và trầm. Mình nghĩ anh nên dùng loa EAW, đánh bằng main công suất Crest Audio sẽ phù hợp và giá nhẹ hơn.

EAW phân phối bởi Bá Hùng Audio; Crest phân phối bởi Nhạc Việt - Musicland.

Thị trường hàng âm thanh pro 90% là đồ giả, nhái. Khuyên bác nên tìm đúng nhà phân phối hãng chỉ định mà mua.
Cảm ơn bác đã chia sẻ . Hiện tại bác đang dùng dòng loa Martin àh bác . Bác có thể cho e xin 1 vài chia sẻ về nhà phân phối dòng loa này không bác

Hạng D
24/11/06
3.931
19.144
113
Vietnam
Em theo hướng mô hình club , đánh nhạc tây . Không phải vina house .. bên e đầu tư giữa mức cao cấp và bình dân bác àh . Thi thoảng mới có show ca sĩ .
Bác có thể chia sẻ với em vài lời khuyên chứ

bác có thể liên hẹ Black Dragon tư vấn đồ hãng để sử dụng, đồ active liền công suất khỏi mất công mua amply cho rắc rối kết hợp mixer digital là dc.

Một điều bác phải chú ý khi đầu tư âm thanh khách nghe ko bị mệt, nhức đầu là phần room accoustic, có đơn vị xử lý tiêu âm, tán âm, đo lường đầy đủ. Bác sắm dàn âm thanh đắt cỡ mấy mà ko xử lý âm học thì cũng vứt. Đơn vị chuyên làm cái này có HB Accoustic em thấy cũng ổn hoặc mua mút tự làm các tấm tiêu âm...

Tập Lái
19/6/19
7
2
2
33
Em có được bạn bè tư vấn về dòng loa Martin . Hiện có 2 dòng 1- nhập thẳng từ Anh Quốc và 2-dòng nhập Anh Quốc xuất từ Trung Quốc .. các bác có kinh nghiệm có thể chia sẻ với em về ưu nhược điểm 2 dòng này được không các bác .

Hạng D
14/12/13
1.332
10.199
113
bác có thể liên hẹ Black Dragon tư vấn đồ hãng để sử dụng, đồ active liền công suất khỏi mất công mua amply cho rắc rối kết hợp mixer digital là dc.

Một điều bác phải chú ý khi đầu tư âm thanh khách nghe ko bị mệt, nhức đầu là phần room accoustic, có đơn vị xử lý tiêu âm, tán âm, đo lường đầy đủ. Bác sắm dàn âm thanh đắt cỡ mấy mà ko xử lý âm học thì cũng vứt. Đơn vị chuyên làm cái này có HB Accoustic em thấy cũng ổn hoặc mua mút tự làm các tấm tiêu âm...

Mình thì tai trâu nhưng lâu lâu vẫn thích nghe nhạc. Hôm nào phải xin thỉnh giáo anh @JBL.WWE mới được.

• Like
Reactions: JBL.WWE
Hạng D
24/11/06
3.931
19.144
113
Vietnam
Em có được bạn bè tư vấn về dòng loa Martin . Hiện có 2 dòng 1- nhập thẳng từ Anh Quốc và 2-dòng nhập Anh Quốc xuất từ Trung Quốc .. các bác có kinh nghiệm có thể chia sẻ với em về ưu nhược điểm 2 dòng này được không các bác .

đồ này nhái nhiều bác ko nên dây vào.

• Like
Reactions: davines37
Hạng B2
8/8/19
123
9.090
93

Đúng vậy.

Dòng nổi tiếng nhất ở VN của Martin là Blackline F sx tại Anh, giờ đã được thay thế bằng dòng Blackline X sx tại TQ. Nhưng mình khẳng định chất âm vẫn cực tốt và nó vẫn được bán ở Châu Âu. Còn dòng chuyên cho karaoke là X, sx tại TQ và chỉ bán ở Châu Á.

Còn những dòng cao hơn sx ở Anh và bán giá khá cao. Nếu kinh doanh thì Martin Blackline X là best choice.

Chất âm Martin và nhà nhập khẩu thì mình mô tả rồi. Nếu kinh doanh bar club ít ca sĩ thì vẫn khuyến cáo anh xem xét loa EAW, chất bass của nó thấm vô da thịt hơn. Chơi Martin ở quê e rằng ko đủ tầm để khen nó hay.

Tập Lái
19/6/19
7
2
2
33
Đúng vậy.

Dòng nổi tiếng nhất ở VN của Martin là Blackline F sx tại Anh, giờ đã được thay thế bằng dòng Blackline X sx tại TQ. Nhưng mình khẳng định chất âm vẫn cực tốt và nó vẫn được bán ở Châu Âu. Còn dòng chuyên cho karaoke là X, sx tại TQ và chỉ bán ở Châu Á.

Còn những dòng cao hơn sx ở Anh và bán giá khá cao. Nếu kinh doanh thì Martin Blackline X là best choice.

Chất âm Martin và nhà nhập khẩu thì mình mô tả rồi. Nếu kinh doanh bar club ít ca sĩ thì vẫn khuyến cáo anh xem xét loa EAW, chất bass của nó thấm vô da thịt hơn. Chơi Martin ở quê e rằng ko đủ tầm để khen nó hay.
Được bác tư vấn em cảm thấy hữu ích quá . Cảm ơn bác nhiều !.
Mà em thấy những mô hình club nhạc EDM như em đang làm hay xài Martin nên e đắn đo bác àh . Thêm nữa bạn em tư vấn cho Martin lắp ở bar có 2 model giá tương đương nhau là : Blackline X và V ( model mới) bác có so sánh về 2 model này ko bác

Hạng B1
22/7/13
52
2.291
83
bác thấy club nào mô hình giống bác thì ghé đến tham khảo thiết bị và nghe thử là tốt nhất. EAW thì nhỉnh hơn các thể loại kia cả về chất âm lẫn giá tiền.

Hạng B2
8/8/19
123
9.090
93
Được bác tư vấn em cảm thấy hữu ích quá . Cảm ơn bác nhiều !.
Mà em thấy những mô hình club nhạc EDM như em đang làm hay xài Martin nên e đắn đo bác àh . Thêm nữa bạn em tư vấn cho Martin lắp ở bar có 2 model giá tương đương nhau là : Blackline X và V ( model mới) bác có so sánh về 2 model này ko bác

Mình đang dùng Blackline X và chưa nghe dòng V. Tuy nhiên, dòng X bán ở Châu Âu còn dòng V chỉ bán ở châu Á. Đủ hiểu đẳng cấp anh nhỉ ?

Về đặc tính: Dòng X công suất thấp, độ nhạy cao => Cần amply yếu; Dòng V thì ngược lại.

Ps: Nếu bar chơi EDM, thì vẫn khuyên anh xem xét loa Mỹ vì cần chất bass len lỏi vô từng sợi lông chân.