Hạng C
29/12/10
599
482
63
Thay vì gửi bản in sẵn và có sẵn tem dán bao thư có phải tôn trọng người mua kg?
Đằng này gửi mail auto xong bắt người mua phải tự in ký xong đi gửi bưu điện, có vẻ như Empire muốn tất cả những người đã đặt cọc nên bỏ cọc -> coi như tiền kg đẻ :D
Thiệt tình xứ thiên đường cũng đối xử với nhau như thiên đường nhể
Thường bàn bưu điện có tem thư sẵn sẽ gửi sau đó Bác. Mấy lần trước đều có gửi.

Hạng C
29/12/10
599
482
63
Linden:
Dưới đây là cập nhật tiến độ thực hiện Dự án Linden Residences:
Công tác thi công phần móng của tòa nhà đã đủ điều kiện để nghiệm thu và thực hiện các thủ tục pháp lý cho việc ký kết hợp đồng mua bán căn hộ.
Trong thời gian hoàn thiện các thủ tục pháp lý nêu trên, chúng tôi xin đưa ra hướng dẫn sau đây đối với khách hàng mua căn hộ để chuẩn bị cho công tác ký kết Hợp Đồng Mua Bán Căn Hộ (“HĐMB”):........
4. Để thuận tiện cho các bên về mặt thời gian, trong tháng 10 năm 2018 chúng tôi sẽ sắp xếp và gửi thông báo chính thức tới từng Quý khách hàng về: (i) thời hạn cho đợt thanh toán thứ 4 của Tiền Đặt Cọc và (ii) lịch ký kết HĐMB.......

dịch vụ kh như tệ quá!
k nghỉ hay lo tới hậu quả!
Dịch vụ khách hàng tệ thiệt. Mấy thông tin quan trọng này mà 1 cuộc gọi cũng ko có. Agency bán dự án này chính thức cũng ko có thông tin luôn. Mình hỏi họ cũng lơ ngơ luôn. Đáng lẽ sale, agency bán dự án đều phải biết để thông tin tới khách hàng chứ đâu mà có 1 cái thư, email vậy thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
15/4/17
242
522
93
Dịch vụ khách hàng dạo này tệ thiệt. Mấy thông tin quan trọng này mà 1 cuộc gọi cũng ko có. Agency bán dự án này chính thức cũng ko có thông tin luôn. Mình hỏi họ cũng lơ ngơ luôn. Đáng lẽ sale, agency bán dự án đều phải biết để thông tin tới khách hàng chứ đâu mà có 1 cái thư, email vậy thôi.
Luật pháp lỏng le, mấy ảnh làm giàu không khó. Mấy dân làm ăn nhỏ như m chỉ biết sử dụng Internet làm luật riêng cho m.:)

Tập Lái
30/9/18
3
0
1
34
Chưa có dự án nào có bộ phận quản lý tệ như dự án này :(. Em là một trong những sale bán dự án này, tất cả các thông báo về việc trễ hợp đồng điều không bao giờ thông báo cho sale tụi em biết.
Toàn là gửi cho khách rồi khách gọi lại hỏi tụi em, anh có nhận được mail empire city, tại sao nó gửi thông báo như vậy thế em.... Trong khi đó mình có biết thông báo nó viết gì đâu, làm mình ngớ người không giải đáp được khách hàng bực thêm
CĐT phải hiểu sale là người đi với khách hiểu ý khách, nếu dự án có thông báo gì thì phải cho sale biết để còn giải thích cho khách hiểu.
Đằng này từ linden đến tilia không thấy hó hé gì :(.
Khách em có bực gì gọi lên phòng dịch vụ khách hàng trả lời cũng nhạt nhẻo, khách nghe xong lại quạo tiếp với mình. Làm sale như tụi em cũng nhiều cái khó nói lắm ạ, gặp cdt quản lý kiểu này thì sợ không nói nên lời :rolleyes:

Hạng C
29/12/10
599
482
63
Chưa có dự án nào có bộ phận quản lý tệ như dự án này :(. Em là một trong những sale bán dự án này, tất cả các thông báo về việc trễ hợp đồng điều không bao giờ thông báo cho sale tụi em biết.
Toàn là gửi cho khách rồi khách gọi lại hỏi tụi em, anh có nhận được mail empire city, tại sao nó gửi thông báo như vậy thế em.... Trong khi đó mình có biết thông báo nó viết gì đâu, làm mình ngớ người không giải đáp được khách hàng bực thêm
CĐT phải hiểu sale là người đi với khách hiểu ý khách, nếu dự án có thông báo gì thì phải cho sale biết để còn giải thích cho khách hiểu.
Đằng này từ linden đến tilia không thấy hó hé gì :(.
Khách em có bực gì gọi lên phòng dịch vụ khách hàng trả lời cũng nhạt nhẻo, khách nghe xong lại quạo tiếp với mình. Làm sale như tụi em cũng nhiều cái khó nói lắm ạ, gặp cdt quản lý kiểu này thì sợ không nói nên lời :rolleyes:
Linden và Tilia thì sales mình là môi giới đều biết và được chủ đầu tư thông báo. Chỉ có dạo gần đây hỏi gì bạn ấy cũng ko biết và nói là ko thấy chủ đầu tư cập nhật gì cả. Mình đành phải hỏi trực tiếp

Tập Lái
30/9/18
3
0
1
34
Linden và Tilia thì sales mình là môi giới đều biết và được chủ đầu tư thông báo. Chỉ có dạo gần đây hỏi gì bạn ấy cũng ko biết và nói là ko thấy chủ đầu tư cập nhật gì cả. Mình đành phải hỏi trực tiếp
CĐT không có gửi ra cho sale sàn Bác à, Sale in house chắc có, bọn em toàn xin quản lý hoặc sale in house :(

Hạng C
29/12/10
599
482
63
CĐT không có gửi ra cho sale sàn Bác à, Sale in house chắc có, bọn em toàn xin quản lý hoặc sale in house :(
Chắc quản lý bạn ko gửi ra cho bạn đó. Mấy lần trước sales mình ở Savills đều forward thư của chủ đầu tư cập nhật cho sàn cho mình hết. Chỉ có lần này ko có thôi

Tập Lái
30/1/18
16
10
3
32
Cho "tắm" lại từ đầu luôn :rolleyes:
...Đối với kết luận của Thanh tra Chính phủ về việc 51 dự án được cấp phép sai phạm tại Khu đô thị Thủ Thiêm, Thành phố sẽ rà soát lại từ đầu, nếu dự án nào triển khai đúng với thủ tục pháp lý của Nhà nước thì sẽ được tiếp tục triển khai.
Dự án nào đã đóng tiền sử dụng đất nhưng chưa triển khai và có dấu hiệu giá đất thấp hơn với thực tế thì sẽ phải truy thu và dự án nào bị cấp phép sai về hồ sơ, thủ tục pháp lý thì sẽ bị thu hồi lại, sau đó Thành phố tổ chức bán đấu giá công khai để thu tiền về ngân sách...

https://bds.tinnhanhchungkhoan.vn/b...nhung-du-an-da-cap-phep-se-ra-sao-197478.html

Hạng B1
9/4/13
86
598
63
Thay vì gửi bản in sẵn và có sẵn tem dán bao thư có phải tôn trọng người mua kg?
Đằng này gửi mail auto xong bắt người mua phải tự in ký xong đi gửi bưu điện, có vẻ như Empire muốn tất cả những người đã đặt cọc nên bỏ cọc -> coi như tiền kg đẻ :D
Thiệt tình xứ thiên đường cũng đối xử với nhau như thiên đường nhể
Sẽ có bản hard copy gửi riêng nữa bác ...giống lần trước ...

• Like
Reactions: Sun