Tập Lái
4/2/16
33
1.641
93
54
Số là em mới đi nhận hợp đồng về các bác ah, nhưng sao thấy lo hơn là mừng. Ngoài việc không rõ ràng về vật liệu sử dụng như các bác đã nêu, em thấy lo lắng liệu CDT có nghỉ mình bán hớ cho Linden và Tilia nên không chú trọng chất lượng xây dựng và chăm chút cho hai dự án này không nữa. Trước giờ vẫn tin tưởng Keppel Land làm đến nơi đến chốn nhưng không biết cái liên doanh ba rọi Empire City này thế nào ( nhất là sau vụ lùm xùm phí chuyển nhượng).

Dự án Linden được chào bán gần như thời điểm chào bán các block Aqua của Vin Bason, nhưng đến nay, Vin Bason đã bàn giao nhà được 1 năm trong khi Linden mới được ký HDMD, theo tiến độ đến cuối năm 2020 bàn giao ( hoài nghi về thời gian bàn giao này, khéo nhanh qua chất lượng căn hộ cũng tàn tạ nhanh theo), nói ra để thấy người mua đã chịu thiệt hại về mặt vật chất và tinh thần như thế nào. Thêm nữa, theo như tiến độ, cuối năm 2020 bàn giao, bác nào mua để ở thì còn ok, chứ mua để cho thuê là xác định để nhà trống vài năm do thiếu tiện ích của toàn khu, chắc phải đến khi tòa 88 đi vào hoạt động mới khả quan hơn

Nghỉ mà rầu đến rụng râu :(((
Mình là ng thôi mua Ba son quẹo qua Linden đây nè bác. Còn kéo một đám bạn quẹo theo mình. Giờ Ba Son giá nhà tăng gần gấp đôi, cho thuê ầm ầm
còn Empire mới bắt đầu công khai làm gấp rút :(

Sau ngần ấy thời gian chờ đợi hết giấy này tới giấy kia, cư dân thông cảm cho qua hết đợt trễ này tới đợt trễ khác, tính từ tháng 3/2016 xuống tiền đặt nguyện vọng muốn có căn hộ ở Empire tới tháng 6/2019 cư dân mới đặt bút ký hđmb mà mấy ảnh chưa chốt được danh mục vật liệu và cũng ko ngại thể hiện chuyện “chưa” này lên hđmb :(

Kiểu này bà con ko hoang mang mới lạ.

Hạng B2
11/3/19
172
49
56
33
sailingbays.com
chủ đầu tư chuẩn bị mở bán MU8 đấy các bác, nghe đâu đối diện empire là sunshine thủ thiêm củng chuẩn bị mở bán trong tháng 9, năm nay thủ thiêm lại có sóng rồi.

Hạng B1
22/7/17
87
237
48
34
chủ đầu tư chuẩn bị mở bán MU8 đấy các bác, nghe đâu đối diện empire là sunshine thủ thiêm củng chuẩn bị mở bán trong tháng 9, năm nay thủ thiêm lại có sóng rồi.
Theo em được biết lô của sunshine nằm ở khu bình an đối diện vinhome mà bác ??

Hạng B2
11/3/19
172
49
56
33
sailingbays.com
Cái này thông tin chưa chính thống bác ơi, xem vị trí trên video cđt giới thiệu nó là lô bên bình an đối diện với central bên kia sông. Lúc trước ai cũng đồn lô sun mua được là lô phía trước lotte bên kia đường vòng cung, nhưng bị fail rồi.

lô 2-10 là của lotte, lô 2-8 của sunshine. thông tin em nắm như thế :D

Hạng B1
22/7/17
87
237
48
34

lô 2-10 là của lotte, lô 2-8 của sunshine. thông tin em nắm như thế :D
2-10 là quy hoạch xây dựng trường học nhé bác, chiều cao tối đa là 4 tầng.
với 6 cụm 2-7,2-9,2-11,2-12,2-10 điều thuộc của nhà thơ riêng 2-8 là đất của nhà nước, lô này đc sun mua lại chưa thì ko một ai biết toàn rumor thôi

Tập Lái
4/2/16
33
1.641
93
54
Chiều nay em lên ký, cái hợp đồng dày cộp, chẳng đọc gì, ký luôn và đi về. Vì biết chẳng có thương lượng gì đc.
Nhà mình có cái tật đọc kỹ trước khi ký,mới rước cái bực vào người. Định thôi ko ký để thử coi tới đâu. Em sale take care thấy nhà mình phản ứng mới gọi Sale Manager ra ứng phó.

Cô này trình bày rất lâu về tâm huyết của anh TGĐ, như nâng cấp hồ bơi Linden thành hồ bơi nước muối, đổi layout căn góc để mở thêm view, thay cục nổi máy lạnh thành âm trần khu vuc p khách, đem kiến trúc hiện đại trên thế giới về khu phố đi bộ giữa lòng Empire...

Thôi thì sếp cổ mà, cổ có quyền ca ngợi. Mình cũng ngại làm cổ mất hứng. Mong mọi việc được như ý anh sếp cổ!