Tập Lái
24/1/18
3
179
48
40
hic, nhà em quen mua bên PMH, họ mở bán là nhà lên mấy tầng luôn rồi, giao nhà thì còn sớm luôn. Ko quen với cảnh này nên phập phù quá..

• Like
Reactions: GHD
GHD confirmed
Hạng B2
24/4/08
363
516
93
Nơi ấy
taxivip.com.vn
chưa nhú nhóe gì hết trơn á. Lèo feo có mấy cái cẩu, nhìn phát nản. MU 11 thì nói tháng 2 mở bán, xong kêu tháng 3, xong giờ nhà mẫu chưa làm nên chắc tháng 6. Sao cái dự án gì mà kì khôi ghê lun á. Hong hiểu có gì níu kéo mấy anh đến nỗi dự án ì ạch dữ luôn. Công nhận giờ khâm phục mấy bác mua Linden từ hồi đầu ghê á.
https://www.dealstreetasia.com/stories/vietnams-ma-real-estate-transactions-jll-91834/
Sắp có xiền trả nhà thầu rồi nha.

Hạng B2
15/4/17
242
522
93
Bác cứ để ý mà xem từ xưa giờ dự án của mấy cđt xứ ngoại luôn chậm lúc đầu nhưng chưa bao giờ trễ hạn bàn giao nhà. Thời gian giao nhà của họ toàn khoảng 3-4 năm không ah.
Agree, m củng chưa thấy KL trẻ hẹn giao nhà h.
Và trong hợp đồng có để là nếu hdmb trẻ hơn 6 tháng thì họ sẻ bồi thường.

Tập Lái
4/2/16
33
1.641
93
54
Agree, m củng chưa thấy KL trẻ hẹn giao nhà h.
Và trong hợp đồng có để là nếu hdmb trẻ hơn 6 tháng thì họ sẻ bồi thường.
Trễ nữa thời gian đó cũng kẹt lắm rồi. Nhiều người có nhu cầu chuyển nhượng hay thế chấp vay ngân hàng bị cái trễ này làm khổ. Túm lại giao nhà không trễ, HĐMB đúng hẹn là hay nhất.

• Like
Reactions: yoona381
Tập Lái
4/2/16
33
1.641
93
54
Vậy hồi trc mà mình vô thớt EC bị chém tơi tả là m ko có cơ hội sở hữu EC do m thiếu kinh nghiệm, yếu bóng vía. Mai mắn quá
Chưa chắc đâu nha! Nhiều khi còn nung nấu thêm ý chí ;)

Tập Lái
4/2/16
33
1.641
93
54
chưa nhú nhóe gì hết trơn á. Lèo feo có mấy cái cẩu, nhìn phát nản. MU 11 thì nói tháng 2 mở bán, xong kêu tháng 3, xong giờ nhà mẫu chưa làm nên chắc tháng 6. Sao cái dự án gì mà kì khôi ghê lun á. Hong hiểu có gì níu kéo mấy anh đến nỗi dự án ì ạch dữ luôn. Công nhận giờ khâm phục mấy bác mua Linden từ hồi đầu ghê á.
Đúng là nếu nhìn thấy cái móng nhú lên nhanh sẽ yên tâm hơn , nhưng ko được vậy nên mấy ng mua Linden đành nhìn sang giá khu vực lân cận thấy tăng đều cũng bớt lo mợ ah :)

• Like
Reactions: daubu1
Tập Lái
24/1/18
3
179
48
40
Đúng là nếu nhìn thấy cái móng nhú lên nhanh sẽ yên tâm hơn , nhưng ko được vậy nên mấy ng mua Linden đành nhìn sang giá khu vực lân cận thấy tăng đều cũng bớt lo mợ ah :)
nhà em mua lại bên Linden, HDMB chưa sang tên được thì còn thấy lo dài dài. Hop dong thì kêu là đóng tiền ngày 15/3 hoặc ngày ra HD gì đó ( ngày nào tới trước thì đóng trước). chung quy là cái nhà Linden này nó trễ HDMB tính tới thời điểm tháng 3 là đã trễ rồi á...

Tập Lái
21/5/13
0
121
28
nhà em mua lại bên Linden, HDMB chưa sang tên được thì còn thấy lo dài dài. Hop dong thì kêu là đóng tiền ngày 15/3 hoặc ngày ra HD gì đó ( ngày nào tới trước thì đóng trước). chung quy là cái nhà Linden này nó trễ HDMB tính tới thời điểm tháng 3 là đã trễ rồi á...
Bác mua lại mà đã đi ra phòng công chứng ủy quyền cho bác rồi với lại bác đang giữ bộ hđmb thì khỏi phải lo gì hết. Chủ cũ không làm được j nữa đâu

Tập Lái
24/1/18
3
179
48
40
nó sẽ phiền phức lắm nếu CDT delay dự án, hoặc trường hợp xấu hơn là ko tiếp tục dự án ( nói chung là mình ko nghĩ chuyện này sẽ xảy ra). Có HDMB tên mình thì cũng đỡ hơn bác ơi. Mua chênh cũng nhiều nên có chuyện gì thì mình cũng ko được protect lắm đâu

• Like
Reactions: thanhphong0510
Hạng B2
15/4/17
242
522
93
Trễ nữa thời gian đó cũng kẹt lắm rồi. Nhiều người có nhu cầu chuyển nhượng hay thế chấp vay ngân hàng bị cái trễ này làm khổ. Túm lại giao nhà không trễ, HĐMB đúng hẹn là hay nhất.
cái này thì là rủi ro nhỏ mà nhà đầu tư thú cấp phải tính đến, và vay tiền NH thì rủi ro càng nh hơn.có HDMB chể hay sớm là vì bán được chênh lệch ích hay nhiều thôi, chứ có bị lổ đâu, lới thí bà nội rồi :)
còn đối với ng đầu tư lâu dài thì không là gì.

• Like
Reactions: yoona381