Các bác ơi cho em hỏi: camry 3.5Q LD có EPS (Electric power steering - tay lái trợ lực điện) không vậy?

Hạng D
3/5/07
1.958
521
113
RE: EPS ?

Câu hỏi bác thú vị thật, em cứ tưởng ESP:D, theo em bít thì Cam ko có cái này, nó chỉ có HPS thôi, Bim3 mới thì có EPS

Trích đoạn: klvt

Câu hỏi bác thú vị thật, em cứ tưởng ESP:D, theo em bít thì Cam ko có cái này, nó chỉ có HPS thôi, Bim3 mới thì có EPS

Ủa camry 3.5Q được trang bị nhiều công nghệ vậy mà lại không có EPS sao bác.

Và lại thêm một câu hỏi nữa, "HPS" là gì vậy bác, giải thích rõ dùm em luôn nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

EPS Chính xác là khg có ở cam. Vì sao khg có -> hỏi ToVN :D
Công nghệ này hay ở chổ nó cảm ứng độ nặng nhẹ tay lái theo tốc độ , khg còn hiện tựông bà con phàn nàn tay lái nhẹ quá hay nặng quá khi chạy nhanh hay chạy chậm mà lâu nay vẫn gặp ở 1 số xe . Hôm rồi có bác còn cho ý kiến nó còn lợi ở chổ lỡ có chết máy giữa chừng, nhưng hệ thống điện còn thì khg mất lái , an toàn .
EPS đã được ToVN trang bị cho Vios08 và Alti09 , Cam thì chắc sẽ là ở phiên bản mới

Hạng D
3/5/07
1.958
521
113

Trích đoạn Altis2009:

Và lại thêm một câu hỏi nữa, "HPS" là gì vậy bác, giải thích rõ dùm em luôn nhé.
HPS là trợ lực tay lái bình thường đó bác, cái này em tìm trên google, ko bít đúng ko nữa:D
@adco: C new của Mer có EPS ko bác[8|]

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn Altis2009:

HPS là trợ lực tay lái bình thường đó bác, cái này em tìm trên google, ko bít đúng ko nữa:D

Trong bảng chi tiết KT của Cnew khg thấy có đề cập đến chuyện này nên em nghĩ nó cũng khg có :D

Trích đoạn Altis2009:

À, vậy chắc là "HPS - Hand power steering" nhỉ (tạm dịch là gồng tay lên để đánh lái hả)...:D...:D....:D..,