Hạng B2
12/6/07
373
12
18
37
RE: ESC có thực sự ăn xăng như mọi người nghĩ ?

xe bác ấy và bác mát đa bờ lách chạy như thế là đúng đấy, vì escape bây giờ nghe nói máy thế hệ mới, vừc chạy xăng, kết hợp với chạy bằng cơm, có chiếc chỉ chạy 2 lít mà đi đc cả hợn trăm cây, thôi em .................dozt:D

VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM

Bác hiệp dê đâu rồi nhỉ ?[8|]

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Ếch 2.3 thì em chưa biết, còn Ếch 3.0 chạy đường trường cũng chỉ 12.5l/100km, con số này là số thực sau khi em đã test cả 2 con model 2002 và 2003! Em chẳng phải sale cho Ford. Còn 1 số bác em nghĩ chắc cũng chưa chạy qua hoặc còn chưa biết cả con Ford nó có mấy bánh, chỉ nghe nói linh tinh đâu đấy rùi phát biểu chê trách cứ như đã test cả vài chục con như vậy. Đúng : "thằng điếc thì hay ngọng, thằng ngọng thì hay nói". Copy rai từ bác nào!!!:D
Số liệu bác blacksuv đưa ra chắc cũng có thể tin được cho Ếch 2.3 và cách chạy của mỗi người!!!

Tập Lái
25/8/07
42
0
0

hic hic... bác ấy chạy đường trường mà chưa đến 9l/100km, trong khi hôm nọ em đi từ Vũng Tầu - Nha Trang mà tính ra cũng phải gần 11l/100km... chắc phải xem lại xe của em thôi... hic hic

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Em thấy đó là con số hoàn toàn có thể tin được trong điều kiện thời tiết lạnh hơn 10độC như hiện nay tại HN. Mùa hè/các bác trong Nam sẽ thấy chạy hao hơn.

Hạng B2
12/6/07
373
12
18
37

bác gì đó ơi, vấn đề xe ford nhậu nhiều, vấn đề đó là hoàn toàn đúng và không chối cãi, nên bác gì đó đừng nói nặng lời với anh em, em công nhận là bác đang đi ếch, bác bênh em nó là đúng, nhưng đừng vì thế mà làm anh em phiền lòng chứ, em công nhận nha, ai chạy ếch cũng khen xe ko tốn, nhjưng khi bán rồi thì mới ............ ví dụ thực tế đó là ông chú em hehe, chứ nói thật bác, xe ếch mà chạy chỉ tầm 11l 100km, hóa ra nó tiết kiệm gần bằng cam 07 à, hichic

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác

Trích đoạn: khangpham

bác gì đó ơi, vấn đề xe ford nhậu nhiều, vấn đề đó là hoàn toàn đúng và không chối cãi, nên bác gì đó đừng nói nặng lời với anh em, em công nhận là bác đang đi ếch, bác bênh em nó là đúng, nhưng đừng vì thế mà làm anh em phiền lòng chứ, em công nhận nha, ai chạy ếch cũng khen xe ko tốn, nhjưng khi bán rồi thì mới ............ ví dụ thực tế đó là ông chú em hehe, chứ nói thật bác, xe ếch mà chạy chỉ tầm 11l 100km, hóa ra nó tiết kiệm gần bằng cam 07 à, hichic
sao lại gần bằng?? em thấy Escape nói riêng và Ford nói chung không ăn xăng như mọi người nghĩ, chẳng qua là cái khái niệm xe Mỹ thì tốn xăng đã ăn sâu vào rồi nên nói vậy thui. nếu thế thì chiếc Ford lazer chắc ăn xăng hơn chiếc Mazda chắc
mà các bác có so sánh cũng phải tương đối 1 chút chứ, cứ lấy escape 2.3 ra so sánh với Innova thì sao dc, đã th61 còn lấy cả Escape V6 3.0 đánh đồng nữa thì sao được

Hạng B2
5/9/06
194
3
0
44

em chả đo làm gì cho mệt em cứ đôr đầy bình, chạy QL 1 Hà nội - Đà nẵng (đường trường) đến lúc báo đèn là được 450 km lại đổ (xe em là escape 3.0 đời 2005) thế thôi, còn em chạy C240 cũng QL1 (Hà nội - HCM) cứ đầy bình thì được 650km thì báo đèn

O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC

Các thông tin trên là do thành viên trực tiếp kiểm chứng và đưa ra, các bác nào không tin thì có dám đánh cược không ?

@Khangpham: camry 3.5 2007 trên 20l đường thành phố là tiết kiệm chứ bác ?

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Trích đoạn: hiepdx

Các thông tin trên là do thành viên trực tiếp kiểm chứng và đưa ra, các bác nào không tin thì có dám đánh cược không ?

@Khangpham: camry 3.5 2007 trên 20l đường thành phố là tiết kiệm chứ bác ?
Dụ này được đoá . Ở TPHCM Lấy quảng đường xuất phát từ Dinh TN đi đến bùng binh vũng Tàu ,xe tải đủ 5 người ,máy lạnh 100%. Các bác ra kèo đê, em ké 1 chân.:)

Last edited by a moderator: