Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác
RE: ESC có thực sự ăn xăng như mọi người nghĩ ?

toàn mấy bác trong Ford club trả lời không, mấy bác k ở trong Ford club thì hỏi. mà ngặt cái là mấy ông đó đang cởi xe Ford k hà, chả bít nói có đúng như mấy bác khác "nghe nói" không nữa [8D][8D][8D]:):):)

Hạng B2
9/5/07
345
34
28
53

Trích đoạn: nineeleven

Nói chung là, ông trời ổng đã chỉ định là xe Mỹ phải xấu hơn, uống xăng hơn, mau hư hơn xe nhật mà. Đâu ai dám cãi lại[:-]

- Xấu, đẹp: do gout thẩm mỹ của mỗi người;
- Uống xăng hơn: tùy dòng, tùy dung tích, tùy cách chạy;
- Mau hư hơn: tùy người sử dụng.
Chốt hạ: Ông Trời không chỉ định. Chỉ có những người quá sùng bái một thương hiệu nào đó tạo định kiến mà thôi.

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Hôm nay trên đường em gặp 1 chiếc xe Honda rất đẹp ,chạy ngọt ko tưởng tượng được .Đến gần thì ra là chiếc Honda 67 nổi tiếng cách đây gần 40 năm .Các bác xem ,nguời Việt ( Miển Nam) sùng ái xe máy Hon da có đúng ko?

Hạng C
31/8/07
880
6
18

Đạ có thời kỳ gọi xe Honda hàm nghĩa là xe môtô mà

Hạng D
11/1/08
2.042
603
113

Trích đoạn: vankhanhktpn

Hôm nay trên đường em gặp 1 chiếc xe Honda rất đẹp ,chạy ngọt ko tưởng tượng được .Đến gần thì ra là chiếc Honda 67 nổi tiếng cách đây gần 40 năm .Các bác xem ,nguời Việt ( Miển Nam) sùng ái xe máy Hon da có đúng ko?

Bác dẫn ae đi đường vòng xa quá!

Hạng B2
5/9/06
194
3
0
44

Trích đoạn: mb_fan

Ếch 3.0 cũng tiết kiệm chứ không ăn xăng, xe đời mới thì các bác trên đã nói rồi, khoảng 11-12.5l/100km, còn đời cũ như nhà em ( 2001 ) thì hơn 1 tí : TP thì có thể là 21, đường trường cùng lắm 14l/100km, ba em chạy hơi nóng, đạp ga nhiều nên ăn xăng cũng là điều tất nhiên. Mà xe nhà em là xe đời 2001, tay lái nghịch đấy nhé, là xe nhập về để trưng bày, tay lái nghịch ( về đây chuyển lại ), thắng tay còn nằm bên phụ chứ không nằm bên tài đâu đấy. Bác nào nói ếch ăn xăng thì 95% đều chưa sở hữu Ếch, 5% còn lại là giao cho người khác lái, chuyện gì xảy ra thì các bác biết rồi:D

Bác nào đi Mondeo thì cho chúng em biết 1 chút đi
@ all : các bác so sánh với các xe khác cùng giá tiền và dung tích xy lanh, hộp số tư động đi. Các dòng xe Ford Vn cũng đâu có ăn xăng lắm đâu. Quan trọng nhất là cảm giác mà nó đem lại, hoàn toàn xứng đáng với số tiền mà mình bỏ ra, ở VN có bao nhiêu xe LD có độ vọt như Ếch 3.0 mà giá tiền dưới 50k, các bác chỉ em xem đi:):D, xe LD vọt thì có Cam 3.0 và 3.5 nè, C 280 nè, E280 nè, các xe đó thì mắc hơn Ếch nhiều, uống xăng thì cũng đâu có thua gì đâu ==> tại sao lại đi chê Ếch ????:)
Bác nào đồng ý
với em cái nào:)
Em đồng ý với ý kiến vủa bác ...

Hạng B2
27/12/06
126
32
28

camry 3.5 2007 uống 20l/100km à... Có bác nào đã chạy qua cho vài dòng rì viu với...

Hạng C
22/2/08
777
1
18
TP. Cần Thơ

con ếch của bạn em 2.3 đời 2005: 11l/100Km đường trường và 13l/100km cho TP

Hạng B2

trước băm 1975 các hãng xe của nhật có ở việt nam như Honda, yamaha, kawaski, suzuki thì chỉ có mỗi mình Honda là đem qua xe 4 thì còn lại toàn là xe 2 thì.
xe 2 thì chắc khỏi nói các bác cũng biết nó "bền" như thế nào. duy nhất chỉ có Honda là bền vì xe 4 thì mà. cũng chính vì thế người VN mối công nhận là chỉ có xe Honda mới là tốt.
trong đây chắc ai cũng biết xe nova 2 thì của Honda chạy cũng đâu có bền là mấy. vả lại xe 4 thì của Suzuki hay Yamaha bây giờ cũng đâu thua gì Honda.
Như vậy theo mình người VN thường bị yếu tố tâm lý chi phối nhiều đến quyết định của mình ví dụ Ford là hao xăng.
năm 2002 mình mới mua chiếu laser ông anh vợ la quá trời sao lại mua Ford hao xăng lắm giờ sau 6 năm rồi mình rất thích về độ ăn xăng của Ford

Hạng B2
12/6/07
373
12
18
37

Trích đoạn: 52t6954

trước băm 1975 các hãng xe của nhật có ở việt nam như Honda, yamaha, kawaski, suzuki thì chỉ có mỗi mình Honda là đem qua xe 4 thì còn lại toàn là xe 2 thì.
xe 2 thì chắc khỏi nói các bác cũng biết nó "bền" như thế nào. duy nhất chỉ có Honda là bền vì xe 4 thì mà. cũng chính vì thế người VN mối công nhận là chỉ có xe Honda mới là tốt.
trong đây chắc ai cũng biết xe nova 2 thì của Honda chạy cũng đâu có bền là mấy. vả lại xe 4 thì của Suzuki hay Yamaha bây giờ cũng đâu thua gì Honda.
Như vậy theo mình người VN thường bị yếu tố tâm lý chi phối nhiều đến quyết định của mình ví dụ Ford là hao xăng.
năm 2002 mình mới mua chiếu laser ông anh vợ la quá trời sao lại mua Ford hao xăng lắm giờ sau 6 năm rồi mình rất thích về độ ăn xăng của Ford
chết cười với bác này mất haha