nqp
Hạng B2
13/6/05
368
2
0
RE: Everest, ngựa thảo nguyên :)

Tôi thì suy nghĩ ngược lại với Bạn Pickup4wd , Tôi chọn màu Đen cho con FE vì nhìn nó đẹp và chắc xe , cái dở dể nhìn thấy bụi hay bám bụi lại là cái hay vì như thế nên mình phải lau rửa xe hoài ( cực thiệt nhưng vì mê xe nên cứ thích lau dọn , Tui phục vụ Xe Tui mà
) , như dzậy con xe mình trông lại luôn đẹp , bóng .
Chứ chọn cái màu đi hoài không thấy bụi , dơ nhưng thật ra bụi đã bám đầy rồi nếu để xe trong nhà là mình hưởng đủ đấy .

Bạn Volga tham khảo thử con xe màu đen này nhé
:

Pác E..2.6 đã dùng E dzùi chứ gì ?
Thế Bà xã của Pác cảm nhận thế nào khi ngồi ghế phụ ?:D:D:D
Sorry:D:D:D, nếu Bà xã của Pác ngồi ghế đó đi khoảng 100-->200Km mới thấy khổ :D:D:D. Có lẽ sau khi ra khỏi xe Pác nói gì B.X cũng ... anh kêu gì em ? Nói to nên chút đi, sao hôm nay nhỏ nhẹ như đàn bà dzậy (dù Pác đang hét vào tai Bả) ?:D:D:D. Ồn không chịu được...:mad::mad::mad:.
Đây là lỗi mới nhất của em FE nó đấy, còn kiểu dáng thì OK, chắc và wá khỏe. Nhưng các Pác cứ so sánh thử với em Pick up (Bán tải) Ford Ranger xem sao:D:D:D
, anh em sinh đôi đó các Pác ơi... Khung gầm, máy móc (trừ E. máy xăng) y chang không hà.
em sợ lái xe tải + Bán tải lắm, mà ược chở bằng xe tải thì càng không muốn:D:D:D. Sorry anh em Ford, sorry anh em đang lái E, too:):):).
Theo em, nếu Pác chọn xe gia đình, cưới em Mit Grandis ---> yên tâm tuyệt đối, còn nếu Pác chê giá Wá cao ? Không vấn đề gì, sang năm giá xe sẽ hạ hơn, hoặc nếu "cưới" bây giờ, giá chỉ vào khoảng 40K, OK?

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Hi bác Santanaz3000, đồng ý với các bác là em FE cũng có một vài nhược điểm (lẽ ra bác nên nói là cháu nhà em ngồi ở băng ghế sau đòi bố cho đi massage sau khi được đi khoảng 50km vì wa đau lưng!!!). Thực ra thì tất cả mọi thứ đều không hoàn hảo (Kể cả bà xã em, em thấy ok nhưng nhiều người khác bảo XẤU:mad::mad::mad:. May bà xã em không lên trang này, lạy trời), huống hồ em FE chỉ là vợ bé:D:D:D. Hai nữa, bà xã em cứ lên xe là nghe nhạc, nên có khi ù tai lại cứ nghĩ do mở nhạc lớn wa:D:D:D!

Grandis thì hay nhưng em lại không có thêm $$$. Vì vậy chiến lược là: "while we are waiting for the right one, we enjoy the wrong one" tạm dịch: Trong khi chúng ta chờ đợi cái tốt nhất dành cho mình, thì ta cứ tận hưởng những cái gần tốt đi.

Việc chỉ ra các lỗi, và nhược điểm của các xe là rất cần thiết để các AE trong 4 rum tham khảo. Tuy nhiên em vẫn "tự" thấy khoái em FE (Máy xăng đấy bác ạ) mới chết chứ!!!
Trích đoạn: santanaz3000

Sorry:D:D:D, nếu Bà xã của Pác ngồi ghế đó đi khoảng 100-->200Km mới thấy khổ :D:D:D. Có lẽ sau khi ra khỏi xe Pác nói gì B.X cũng ... anh kêu gì em ? Nói to nên chút đi, sao hôm nay nhỏ nhẹ như đàn bà dzậy (dù Pác đang hét vào tai Bả) ?:D:D:D. Ồn không chịu được...:mad::mad::mad:.
Đây là lỗi mới nhất của em FE nó đấy, còn kiểu dáng thì OK, chắc và wá khỏe. Nhưng các Pác cứ so sánh thử với em Pick up (Bán tải) Ford Ranger xem sao:D:D:D
, anh em sinh đôi đó các Pác ơi... Khung gầm, máy móc (trừ E. máy xăng) y chang không hà.
em sợ lái xe tải + Bán tải lắm, mà ược chở bằng xe tải thì càng không muốn:D:D:D. Sorry anh em Ford, sorry anh em đang lái E, too:):):).
Theo em, nếu Pác chọn xe gia đình, cưới em Mit Grandis ---> yên tâm tuyệt đối, còn nếu Pác chê giá Wá cao ? Không vấn đề gì, sang năm giá xe sẽ hạ hơn, hoặc nếu "cưới" bây giờ, giá chỉ vào khoảng 40K, OK?

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Trích đoạn: santanaz3000

-Nếu nói về xe LD ở VN,thì một số xe của Mít,vd 7 chỗ có Grandis,sedan có Gala 1.6,2.0...được nhiều người chuộng--->không vấn đề:D
-Nhưng nếu nói về một số người làm công tác bán hàng cho Mít (không bíêt có trong 4r này không[8D]),thì tôi thấy có vấn đề, vì tôi đã gặp.Chuyện là vầy:
Hồi tháng 9/2005,thị trường xôn xao về việc Mít sắp ra Gala 2.0.AE trong 4r cũng có vẻ sốt ruột,tôi cũng thế.Nhưng vì mình kg làm ngành xe,chẳng có ai wen thì biết làm sao:(
Thế rồi thời may một anh khách hàng cho tôi file hình Gala(nếu bác nào đã mua xe,tôi nghĩ file hình đó chắc là cái catalogue bây giờ).Mừng wá tôi post lên mục Mitsubishi của 4r vào ngày 27/09/2005.
Thật không ngờ,sau đó có người (nghe có vẻ là có tham gia 4r[8D]),về cty làm ì xèo,truy nguyên ra tại thời điểm đó,ai là người giữ file hình,tại sao lại đưa ra ngoài hơi sớm?????[8D]Điều này gây một số khó khăn và khó chịu thật đối với người cho hình (tôi cũng chả biết ai cho).
Về việc này,tôi suy nghĩ cả tháng rưỡi nay,cảm thấy vừa buồn cười vừa chán nản cho cái nhân tình thế thái và cái tinh thần OS của ai ai đó.Thử đặt vấn đề thế này:
1/- Đồng ý là ngày tôi đưa hình lên 4r,các đại lý chưa nhận được.Nhưng thử hỏi tôi (hay bác khác) đưa thông tin đó lên,có mục đích gì khác?[8D]Vừa để thoả mãn thông tin cho mọi người (tại thời điểm đó rất háo hức muốn biết mặt mũi Gala 2.0 ntn),vừa vô tình quảng cáo không công cho họ(chỉ trong vài ngày,số lượt người xem bài đó là hơn 2000[&:])
2/- Nếu người cay cú có tham gia trong 4r đây,thì lại càng buồn cười hơn.Vì trong 4r thỉnh thoảng các bác gặp một số anh sales làm cho 1 hãng xe nào đó,cứ tìm cách quảng cáo cho hãng mình bằng cách vạch lá tìm sâu,moi móc khuyết điểm,dè bỉu các nhãn hiệu xe khác[8D],gây phản cảm--->phản tác dụng.Trong khi tôi post bài thì nhiều người cảm thấy khách quan hơn,tức là vô tình làm giúp phần việc của họ,cớ sao lại cay cú[8D].
3/- Gần đây có người than thở,rằng chất lượng 4r lâm vào cảnh "chợ chiều".Một mảnh đất thông tin mà 'chợ chiều" thì 1 trong các nguyên nhân là thiếu tin tức mới.Vậy mà có chút thông tin đăng lên lại gặp chuyện:(Thế mới chuối[8D]Tại t/đ đó mới nhiều người quan tâm tin tức này.Chứ bây giờ xe chạy đầy đường,người ta chỉ quan tâm...bao giờ giảm giá mà thôi[:-]
P/S: Buồn wá nói mấy lời:(Sorry các bác trong box FORD!

Hạng B1
8/8/05
55
2
0
www.nhatthanh.com.vn

bác Canthi ơi, đấy là chuyện bình thường mà bác. Nhưng mỗi người có 1 sở thích riêng nên bác không phải lo đâu. Nếu ai đã vào box riêng của từng hãng xe mà hỏi thì đồng nghĩa là họ đã quyết định cưới cô vợ 2 của hãng đó 99.99%. Mọi cách dè bỉu chê bai của 1 số anh sales (làm theo kiểu nhà wuê) chẳng ăn thua gì đâu. Mà chính cách dè bỉu của anh ta đã thể hiện rõ sự yếu kém trong KD của anh ta rồi. Đừng buồn mà bác, forum là 1 xã hội thu nhỏ, không có cái gì là hoàn hảo hết bác ạ!

@Santanaz3000: thưa bác là em đang chạy máy xăng FE đây ạ, ù hay không, mệt mỏi cho người đằng sau hay không thì đến 99% là do tài xế chứ không phải do xe. Còn nói về Mitsubishi thì em xin được mạn phép nói 1 câu thôi ạ: "Nhà em có người đã trong nhóm đầu tiên đặt kế hoạch thành lập LD xây dựng cái nhà máy Mitsubishi đấy bác!"

Hạng B2
26/10/05
401
3
16
www.otosaigon.com

Công bằng nhận xét thì có thể phàn nàn về xe hạng nhỏ của Ford nhưng dòng Pick up và Suv thì rất khó mà chê được. Chả thế Range gần như ko có đối thủ, còn Escape vượt mặt ngon lành Pajero và Land Cruise về doanh số bán hàng, khởi đầu Everest rất tốt, tương lai nếu nâng cấp dần sẽ ko ngại đối thủ nào...!!!

Last edited by a moderator:

Hè hè........ :D:D:D
Kinh Wá đa, Pác Mr Mad

Anh em bàn luận chút không được chăng ? Chẳng qua mấy ông anh tui đua nhau tậu E.Diesel nên mới dzậy đó. Các ổng kêu kinh khủng khiếp luôn.
Tui nghĩ anh em ta chờ em Civic xem mặt mũi hắn ra sao rồi bàn tiếp nhá

Hạng D
29/6/04
1.115
9.063
113
Việt Nam
www.mail.yahoo.com

Sao lại so sánh FE với Civic nhỉ ? Một bên là MVP cỡ lớn , một bên là sedan cỡ nhỏ =>Không thuyết phục rùi !
Bác Santanaz3000 đuối lý rồi ! :D:D

Tui chỉ dựa vào túi tiền và sự cân đối nhu cầu của anh em ta mà nói vậy thôi bác Sport.
F.E giá > 30K, M.J và I.H giá xấp xỉ 30K ==> Tui sẽ chọn em Civic, nếu giá khoảng 30K thì có đầy đủ đồ chơi, còn nếu ít xiền thì lấy loại 23K cũng đuợc.
Sao trang này lắm người của Ford quá thế nhỉ ?
Tui mới chỉ nói một chút đã bị đập cho vêu đầu dzùiiiiiiiiii

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Xin các Bác em lộn đề tài chút, về chuyện ồn thì con Hi lander của em vô địch, FE máy dầu chưa ăn thua gì đâu bác ạ. Vậy mà em chạy đến 60.000km rồi mà vẫn khỏe re bác ơi! Máy dầu thì ồn hơn máy xăng nhưng em nghĩ không khủng khiếp như bác Santana3000 nói đâu. Nói như bác thì em đã bị điếc lâu rồi, hehe... :D
Em chạy thử F Ranger và FE máy dầu rồi, so với chiếc Hi lander của em thì chỉ là hàng em út thôi. Không ồn và rung không đáng kể. Con Hilander của em thì ồn lắm, và rung thì vô địch. Em ngày nào cũng lên đường với nó 100 - 200 km mà vẫn bình thường bác ơi. Và AE trong 4rum này cũng có nhiều người chạy Hi lander và FE mà!