Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
RE: EVO X - Thành công hay Thất vọng ?

giá tầm 40K , tùy option ...hôm bữa em qua bên đâi lý mitsu của người bạn làm manager ở đấy ....thấy bác ý kêu ca là đang sợ ko đủ xe để bán ....EVOX đại lý chưa nhận xe mẫu mà có 12 đơn đặt hàng rồi ...rất nhiều ngưởi đến hỏi nhưng họ đợi có xe mẫu về xem xong là đặt cọc ...lancer GTS 2008 cũng cháy hàng, ko còn 1 chiếc nào trong kho, đặc biệt là màu trắng , ai cũng muốn White, mà dịp cuối năm người ta mua nhiều lắm ...

Tập Lái
29/6/05
45
0
0

Em nghĩ "MIT EVO X" kô thực dụng trên đường phố của Vn. Niềm mơ ước của e là sở hửu con nay và E thấy ở Úc dân Performance rất thích EVO vì tốc độ gia tốc và Handling của nó rất tuyệt (giá của nó o đây khoảng gần 60K AUD). Nhưng đường xá của người ta rất rộng và đẹp..Các con EVO có the chạy thả ga cai TURBO của nó....
Nhưng o VN, các bác trong TP muốn cái TURBO ấy được kích họat ở tốc độ 20hm/h là điều kô tưởng, chỉ có nước chạy ra xa lộ...Điểm quan trọng nhất của chịếc EVO la cái TURBO..KÔ thể sử dụng nó 1 cách hiệu quả thì mua làm gì...Nhưng nếu các bác có dư tiền muốn mua làm kiểng thì cứ tự nhiên. ..E từng lái thử con EVO IX, cái ghế thể thao của nó nếu ngồi lâu thật là ê đít...Nội thất của nó giống như LANCER chỉ hơn được cái đồng hồ TURBO BOOST va Đồng hồ tua vòng quay máy.

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

sao rùi bác ..Renault Megane có mod gì chưa ???...em cũng thích xe dạng nhỏ hatchback như GTI, Volvo C30 T5, Mazdaspeed 3..., sao bác ko lấy con Speed3, speed3 dễ làm, nhiều đồ ....xe bác là AWD hay là FWD vậy ???

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

rơ nô sao không làm con clio sport mới ra đó bác, đồ chơi cũng kha khá, so với megane thì em nó đẹp gái hơn nhiều:D

Tập Lái
29/6/05
45
0
0

Clio Sport nhỏ và tù túng lắm bác ơi...Vả lại MeganeSport chạy mạnh hơn nhiều...Nó có đủ các option trên xe em nua. Nội thất của nó cũng đẹp hơn Clio nữa..
E cũng mới độ có vài thứ thôi...Để e kể cho các bác nghe chơi:
1. GREEN COTON COLD AIR INTAKE SYSTEM (DONE)
2. DEVIL CATBACK SYSTEM (DONE)
3. REMAP ECU (going to )
E mới làm có mấy cái mà đã tốn gần 3G rồi nên bây giờ đang save////

Tập Lái
29/6/05
45
0
0

Trích đoạn: canadabuon

sao rùi bác ..Renault Megane có mod gì chưa ???...em cũng thích xe dạng nhỏ hatchback như GTI, Volvo C30 T5, Mazdaspeed 3..., sao bác ko lấy con Speed3, speed3 dễ làm, nhiều đồ ....xe bác là AWD hay là FWD vậy ???

Xe e la FWD bác ah...đây la khuyết điểm chính của MeganeSport, Xe có công suất mạnh wá làm e phải tốn tiền thay vỏ trước nhiều hơn (Spec: 245x45x17 Continetal)

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

xe bác tốn tiền nhiều vì đổ after market là hàng châu âu , và không có chia sẻ cho xe khác, còn xe nhật những cái bolt on mod đơn giản như C.A.I, catback, strut bar, sway bar, lower spring ,.... nó làm universal gắn cho các loại xe được , như đồ của honda civic với đồ acura RSX cũng giống nhau , ...làm ECU xong bác lên dyno coi gain được bao nhiêu HP....

Tập Lái
21/12/07
7
0
0

Trích đoạn: moluu1

Em nghĩ "MIT EVO X" kô thực dụng trên đường phố của Vn. Niềm mơ ước của e là sở hửu con nay và E thấy ở Úc dân Performance rất thích EVO vì tốc độ gia tốc và Handling của nó rất tuyệt (giá của nó o đây khoảng gần 60K AUD). Nhưng đường xá của người ta rất rộng và đẹp..Các con EVO có the chạy thả ga cai TURBO của nó....
Nhưng o VN, các bác trong TP muốn cái TURBO ấy được kích họat ở tốc độ 20hm/h là điều kô tưởng, chỉ có nước chạy ra xa lộ...Điểm quan trọng nhất của chịếc EVO la cái TURBO..KÔ thể sử dụng nó 1 cách hiệu quả thì mua làm gì...Nhưng nếu các bác có dư tiền muốn mua làm kiểng thì cứ tự nhiên. ..E từng lái thử con EVO IX, cái ghế thể thao của nó nếu ngồi lâu thật là ê đít...Nội thất của nó giống như LANCER chỉ hơn được cái đồng hồ TURBO BOOST va Đồng hồ tua vòng quay máy.

Lo gì bác,em có ở mấy cái TP nhớn đâu :D

Evo mờ mang về đường Hồ núi Cốc nhà em drift có mà phê lòi,cùng lắm thì cũng chỉ xuống ruộng thôi [8D].Quá ổn phải k nào :D

Tập Lái
21/12/07
7
0
0

Trích đoạn: canadabuon

giá tầm 40K , tùy option ...hôm bữa em qua bên đâi lý mitsu của người bạn làm manager ở đấy ....thấy bác ý kêu ca là đang sợ ko đủ xe để bán ....EVOX đại lý chưa nhận xe mẫu mà có 12 đơn đặt hàng rồi ...rất nhiều ngưởi đến hỏi nhưng họ đợi có xe mẫu về xem xong là đặt cọc ...lancer GTS 2008 cũng cháy hàng, ko còn 1 chiếc nào trong kho, đặc biệt là màu trắng , ai cũng muốn White, mà dịp cuối năm người ta mua nhiều lắm ...

3 năm nữa chắc chỉ còn khoảng 30k bác nhỉ
cộng thêm một đống thuế vào chắc tầm 80k.em có tiền là em múc ngay :D
nhưng chắc đến lúc em được mua xe thì chắc thuế má giảm nhiều rồi,mong là thế.hí hí

Tập Lái
29/6/05
45
0
0

Trích đoạn: X_Pro

Trích đoạn: moluu1

Lo gì bác,em có ở mấy cái TP nhớn đâu :D

Evo mờ mang về đường Hồ núi Cốc nhà em drift có mà phê lòi,cùng lắm thì cũng chỉ xuống ruộng thôi [8D].Quá ổn phải k nào :D
heheh...Nếu thế thì bác nên cưới e EVO về đi...Nếu bác mê tốc độ và thể thao thì EVO la tốt nhất rồi.....Tăng tốc của nó cực kì lẹ......e nghĩ ngọai trừ mấy chiếc supercars o VN thì còn lại bác cho hít khói