Hạng D
5/9/04
1.236
15
38
41
RE: Exciter-Yamaha

Sirius ghẻ của thằng em em phi tới 110 mà chưa hết tay ga đó,kinh chưa,pác nào quen chạy Yamaha chuyển qua chạy Honda sẽ cảm nhận rất rõ sự khác biệt giữa hai đồng hồ tốc độ,em quen chạy Spacy,khi nào máu lắm trong TP mới kéo tới 60,còn bữa hổm mượn chiếc Si của thằng em,mải chạy,lúc nhìn xuống đồng hồ thấy 75,hết hồn:D.Vì Yamaha có nước đề ngon,máy vọt,nên dễ có "cảm giác" hưng phấn về tốc độ lắm.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Vậy chứ Đồng hồ WIN, Dream, Astrea... đúng hả các bác?
Hồi đó em phi WIN 110km/h, qua mặt thằng bạn chạy 86/90 hết sức vất vả, ĐH xe nó chỉ có hơn 85 chút xíu !:D
Còn bà con đi Dream, ai cũng chạy gần 110 hết á![&:]

Hạng D
5/9/04
1.236
15
38
41

Heheheh,Win em không bít,chứ con Spacy của em lên kim chậm lắm,nhiều khi chạy tốc váy mà kim chỉ lên khoảng 60-70km/h,còn Ya thì cứ èn èn lạng lách trong thành phố thấy kim lúc nào cũng chỉ 60km/h,nhanh xíu là 70-80 như choi.Còn thằng nào chính xác thì như chính bác đã nói,hai con Honda so với nhau còn có sai lệch huống chi là Ya so với Honda,em chỉ nghĩ là con Spacy 2004 của em hơi nặng xiềng hơn con Sirius nên có thể nó chính xác hơn chút thôi:D:D:D

Hạng B2
13/5/04
213
0
0
Vietnam

Hình như các đồng hồ xe 2 bánh loại trung bình thấp đều sai cả. Mình chạy Viva đời đầu năm 1998, lúc mới mua đi đường SG-Tay Ninh phi chưa hết tay ga mà lên tới 130km/h. Sau nghĩ lại thấy không đúng vì ôtô vẫn chạy ngang với mình một cách thanh thản, suy ra khoảng 100-105km/h là tối đa.

Hạng B2
8/9/05
114
0
0

bác ui nếu đồng hồ đo tốc độ sai
thì
đồng hồ đo cây số phía dưới có sai kô

__các bác cho ý kiến thêm đi ____________
______ vì em nghĩ hai cá đó ăn khớp với nhau mà ___

_________________-the end ______________-

Hạng F
5/3/05
8.718
72.170
113
đây

Bàn nhiều làm gì, coi đua xe F1 thi thoảng nó lấy hình từ camera trên xe, vào sắp cua còn 180 mà nhìn vùn vụt muốn vãi... rồi, mấy cái xe dân dụng 110cc mà chạy 120-130 tin sao nổi.

Cây số đi dược có thể đúng vì nó ăn khớp với bánh xe từ đó tính toán ra, còn kim tốc độ dùng lò xo hay khá hơn thì xài cuộn dây từ, như cái đồng hồ đo VA vậy! chính xác sao được :mad:, ai đo? hãng chỉ dám công bố công suất max, chứ có dám công bố vận tốc max bao giờ, thế đủ hiểu rồi

Hạng B2
6/2/06
121
20
18

Cái này kiểm tra cũng dễ mà bác.
Em đi cùng bạn trên cao tốc Pháp Vân bằng xe Exciter của nó. Giữ đều ga.công tơ mét chỉ 60kph đi trong 1km và em phía sau bấm giờ bằng đồng hồ thể thao, hết 1 phút 01 giây 358. TÍnh ra bình quân khoảng 59.016 kph. Như vậy sai số của đồng hồ EXciter là không lớn lắm. Như vậy tính ra sai số khoảng 2% ở tốc độ 60kph. Còn chuyện lên 130 sai số bao nhiều thì em chịu.Chắc lên tốc độ càng cao thì sai số càng lớn

Đối với các xe thường dùng thì thằng EX này đi cũng tốt đấy các bác ạ. Xăng không đến nỗi tốn, 2.2l/100km, tốc độ chắc max cũng cỡ 120-125, các bác quen đi xe thể thao như bác da đỏ thì có thể thấy chậm nhưng nếu chỉ xét ở dòng xe phổ thông hạng nhỏ thì tốc độ của EX là ổn. Thằng bạn em đi một năm nay rồi, 1 vạn 8 chưa có vấn đề gì ( có đièu phải hay phải tháo xích ra rửa vì rất hay bám bẩn và nhanh chùng. Em đoán con này chạy hơn 2 vạn là phải thay nhông xích rồi