RE: F1 2005 - Spa Francorchamps

Trích đoạn: BMW-passion boy
Biết tính khí của tay Sato này rồi mà vẫn cứ vượt qua kiểu như thế này thì nhận được hậu quả là điều khó tránh khỏi.
Là sao bác...iem ko hỉu...phát này là Schumi lap 1 chú, Sato nhanh nhẩu bám đít, đến khúc cua thì chú ấy phanh ko kịp...lỗi lè còn gì bác...:D

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam

Tình hình mà cứ như thế này ở Brazil thì hết hy vọng cho Kimi

Cho dù về nhất như Alonso cứ về nhì hoặc chí ít là thứ 4 thì Kimi chắc không được vui vẻ như thế này đâu.

Ai xứng đáng hơn Kimi vô địch năm nay chứ, thế mà . . . đen quá!!!

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam

Trích đoạn: kebab

Là sao bác...iem ko hỉu...phát này là Schumi lap 1 chú, Sato nhanh nhẩu bám đít, đến khúc cua thì chú ấy phanh ko kịp...lỗi lè còn gì bác...:D

Không chắc đâu bác Bắp à, nhưng mà tui thấy hình như là Shumi vượt ngoài đến vòng góc thì tay Nhật (lùn) quạt góc và kết quả là xe của Schu mất cánh và chạy mất lái, tiếp theo thì Sato bồi cho phát chặn đầu nữa. Lúc đó TV có replaying mấy lần như không rõ lắm. Có thể tui nhìn sai và theo dõi sai vị trí (vì vừa xem vừa nói chuyện với người khác không thích F1), nhưng mà tính khí Sato bác biết rồi đó, nó chạy điên lắm.

Last edited by a moderator:

Tình huống đó như sau tại turn La Source Michael Schumacher vượt Narain Karthikeyan (khi đó đang chậm hơn 1 lap), khi Narain nhường đường cho Schumi thì Sato nhân cơ hội vọt theo trước khi vào cua bởi nếu không thì Sato sẽ phải đợi đến khi thoát cua mà như thế Sato sẽ bị bất lợi về khoảng cách với Schumi. Lúc vượt được Narain thì xe của Sato cũng đã quá sát điểm vào cua rồi nên hắn phải thắng mạnh, chính hành động này làm Sato bị lock bánh và húc thẳng vào đít xe của Schumi khiến xe của Schumi hỏng diffuser, cánh gió sau, gãy giảm xóc sau bên trái, sau đó xe Schumi tiếp tục bị xoay ngang và lúc này thì xe Sato húc thẳng vào luôn. Kết quả là Sato bị phạt 10 vị trí ở chặng tiếp theo....

Theo em Schumi chẳng có hành động gì bất thường trong tình huống đó, chính Sato là người bất cẩn khiến cho người khác bị vạ lây...em rất muốn biết lúc này Schumi đang nói gì với Sato

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam

Thì ra là vậy, cảm ơn bác Bắp nhiều. Vì đoạn đó tui xem không để ý kỹ, chỉ khi thấy xe của Sato chặn đầu xe Schu thì mới theo dõi kỹ.
Tình huống này thi Schu chắc là giận lắm, cũng có đánh (chắc là cảnh cáo) cho Sato một phát, biết làm gì khác nữa.

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: heavyrain2408

Muh các bác ơi, em có nhiều thắc mắc quá :
1. Cờ vàng lẽ ra các xe ko được vượt nhau. Tại sao saukhi có safety car dẫn đoàn đi được 2 lap thì thứ tự xáo trộn kinh vậy. Kimi, Schumi, Alonso bị tụt hết xuống top cuối hết vậy.

Lúc đầu cũng thắc mắc như bác nhưng nghĩ lại thấy đúng vì lúc đó các xe vào pit hết mà mỗi đội chỉ có 1 vị trí pit do đó ai chạy trước vào trước, ai chạy sau thì phải chờ thôi.

Vụ của Schumi cũng giống như vụ của Montoya nhưng mà 2 chú sử xự cũng khác nhau nhỉ, chẳng thấy Montoya nói gì hết thế mà có người bảo chú ấy là tính tính nóng xử sự như Mafia Colombia ;)

Hạng B2
20/5/05
191
0
0

Cái chính là đây không phải lần đầu Sato húc đ*t xe khác như thế. Một phần em nghĩ là có racism ở đây.
Lúc Schumi ra khỏi xe, đi đến xe Sato, em tưởng hỏi xem "chú có làm sao không", không ngờ bị cho ăn 1 phát vào visor:D:D

Mc-Laren hôm qua cũng khôn lỏi. Lúc safety car ra, Montoya pit trước, Kimi pit sau nên khi vào pit chạy chậm như rùa làm tắc cả pitlane để chờ đến lượt. Kết quả là vẫn không được 1-2 finish:D