Tập Lái
11/8/04
28
0
0
RE: F1 2007 - France

Trích đoạn: cn5

Trích đoạn: dawa

Bác nói thế nào ấy chứ. Việc Kimi vượt qua Hamilton chỉ là vấn đề thời gian (trên track hay pit ) chứ làm gì có cửa cho Hamilton về 2 :D:D:D. Còn việc Kimi P1 thì cũng nhờ mấy chú chạy chậm cản đường Massa 1 phần :), phần còn lại do may mắn

Em thì không tin như vậy! Bởi 2 lý do:

1. Nếu Ham chạy thứ 2 có thể chiến thuật tiếp xăng đã khác( 2 thay vì 3 lần).
2. Em chưa ......

Em cũng rất khoái cu Lewis, tới nay chạy rất tốt & phong cách được. Nhưng em cũng thấy chặng này Lewis kô có cửa để finish P2.

Giả sử Lewis chạy P2 trước 1st stop: vì Qualifying với ít xăng, Lewis phải vào 1st pit sớm nhất. Nếu khi đó quyết định chơi 2 stops thì sau mỗi stop Lewis sẽ phải cõng 1 chiếc xe rất đầy xăng (giống như Alonso). Trong khi đó, Kimi vào 1st pit sau Lewis những 6 vòng, quá đủ để nới rộng khoảng cách & vựot qua Lewis sau 1st pit. Trên thực tế, ngay cả khi với xe nhẹ hơn, truoc 1st stop Lewis cũng chạy chậm hơn Kimi.

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam

Hamilton vô địch 2007 cho mà xem hãy đợi đấy... ko thích đội nào nhưng cực mê tài năng và tính cách cá nhân..

3 trong 4 tay đua dẫn đầu đã được thử lửa rồi, chỉ chờ Hamilton nữa thôi. Không phủ nhận là Hamilton chạy rất tốt và dường như mọi quyết định của anh chính xác tới phần nghìn giây như chíp cảm biến đo tốc độ của F1 vậy :):). Nhưng mà, Hamilton có thành tích như vậy là do chiếc MP4-22 có tốc độ và sự ổn định. Hãy để Hamilton thử một lần xuất phát ở vị trí không tốt xem sao, và so sánh:
1. Massa xuất phát vị trí 22 về 6 tại Alpert Pack
2. Kimi xuất phát vị trí 16 về 8 tại Monte Carlo
3. Alonso xuất phát vị trí 1o về 7 tại Magny Cours

cn5 confirmed
Hạng C
18/3/07
973
271
63

Trích đoạn: heavyrain2408

Keke, Halmiton vượt được ai vậy bác :D Em chỉ thấy gần cuối vượt được Kubica thui. Một phần vì lúc đó chiếc xe của McLaren nhanh hơn hẳn xe của BMW :mad:

Ý mình là kể từ đầu mùa tới giờ í: Các bác nhớ lại khi vào pit tiếp xăng xong ra Ham gần như liên tục vượt qua các xe chưa vào pit, với những cú bứt phá chỉ thấy ở có M. Schumacher.
Thực sự em chỉ thích Ferrari thôi và cũng kg thích chú Ham, nhưng phải công nhận có thể đây sẽ là M. Schumacher của Anh chăng?

Hạng B1
22/10/06
94
0
0

Ham quả thật là xuất sắc các bác , nhưng theo tôi vòng này Alonso cũng đã rất cố gắng và có những cú vượt tốt. Có lẽ nếu quyết định vào pit của McLaren khác đi thì sẽ thuận lợi cho FA hơn. Nếu McLaren giữ FA trong pit lần 1 lâu hơn khoảng hơn 2s nữa, FA sẽ có thêm khoảng gần 20l xăng, chạy thêm được khoảng 5 vòng nữa. Với chiếc MP4-22 và tài năng của FA, có lẽ sau pit 1 FA vẫn vượt qua được Fisi và Nick, sau đó vào pit 2 ngắn hơn pit 1, và quan trọng là pit sau Nick và Fisi, có lẽ FA đã không lâm vào tình trạng sau pit 2 lại bị kẹt sau Fisi và Nick lần nữa, làm mọi cố gắng vượt qua cả 2 tay đua trên thành công cốc cả!

Tập Lái
1/3/07
36
0
6

Bravo Bác Bắp ....... Bắp ơi cố lên.!!!!!!!!! giải Anh săp đến rồi. Oh nhưng mà em chờ bài F1 ở Mỹ mãi chả thấy sốt cả ruột... hay bác Bắp nhà mình ko có visa vao Indy.... để em gọi cho Bush nhờ vả cái...:D:D Nhưng mà vẫn bravo bác

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam

Oh nhưng mà em chờ bài F1 ở Mỹ mãi chả thấy sốt cả ruột

Bác chịu khó ra sạp mua tờ tạp chí Công nghiệp Ô tô số tháng 7-2007 là có . . . . hay lắm