Hạng C
4/5/12
845
28.220
93
Không biết cái lốp S stint cuối của Kimi còn ngon ko? có khi thêm 3 vòng nữa thì thịt luôn Ham quá! :D

Hạng C
5/11/10
820
760
93
- Ku Vet hôm qua có vẻ nôn nóng, nên mistake nhiều, có lẽ ở stint đầu bị bất ngờ vì pace của Ros, bị vượt quá dễ dàng , sau đó lại biết có thể thua cả Kimi vì pace của Kimi nhanh hơn nên càng tâm lý ! Qúa tự tin có thể thắng đc Ham, nhưng vào cuộc lại hoàn toàn ngược lại ,bị tâm lý là phải.
- hôm qua xét đơn thuần về race pace, loại trừ pit đầu Ham mất tầm 2s vì con ốc bánh trước bắt lâu, thêm tầm 1,5s lap cuối phải giảm tốc & chạy đánh võng làm mát phanh, + với 3,6s lúc về đích, gap thuần của Ham & Kimi sẽ là tầm 7s .

• Like
Reactions: Lyson1 and longmac
Hạng B2
21/11/13
174
237
63
Em nghĩ kể cả khi Nico không bị trục trặc phanh thì cũng vẫn không cưỡng được Kimi. Cứ nhìn Kimi rút ngắn khoảng cách từ 15s xuống trong chưa tới 10 vòng thì thấy ngay vấn đề.

Biết bác Bắp là chiên da nhưng e vẫn cố cãi bác phát :D. Em nghĩ. Kimi đã push hết sức chịu đựng của lốp O rồi, hơn nữa chỉ còn đúng 1 vòng nên khả năng Nico def thành công là cao.

Hạng B2
21/11/13
174
237
63
- Ku Vet hôm qua có vẻ nôn nóng, nên mistake nhiều, có lẽ ở stint đầu bị bất ngờ vì pace của Ros, bị vượt quá dễ dàng , sau đó lại biết có thể thua cả Kimi vì pace của Kimi nhanh hơn nên càng tâm lý ! Qúa tự tin có thể thắng đc Ham, nhưng vào cuộc lại hoàn toàn ngược lại ,bị tâm lý là phải.
- hôm qua nếu xét đơn thuần về race pace, loại trừ pit đầu Ham mất tầm 2s vì con ốc bánh trước bắt lâu, thêm tầm 1,5s lap cuối phải giảm tốc & chạy đánh võng làm mát phanh, + với 3,6s lúc về đích, gap thuần của Ham & Kimi sẽ là tầm 7s .

Chuẩn bác! mấy lap cuối Lewwis chủ động giảm nhiệt cho phanh thôi chứ Kimi có mơ cũng ko đuổi kịp him :), push hết mức vượt dc Nico là quá may mắn rồi còn đòi hỏi gì nữa :D

Biết bác Bắp là chiên da nhưng e vẫn cố cãi bác phát :D. Em nghĩ. Kimi đã push hết sức chịu đựng của lốp O rồi, hơn nữa chỉ còn đúng 1 vòng nên khả năng Nico def thành công là cao.
Vòng cuối của Kimi là 1:38.0 sau khi vượt qua Nico, của Lewis là 1:40.8, còn của Nico là 1:39.2...em không nói đến việc đuổi kịp và vượt Lewis nhưng nhìn vào đây thì thấy nhận định Kimi push hết sức của bộ lốp là không chính xác đâu bác...nên nhớ là Kimi vượt Nico ở vòng áp chót chứ không phải vòng cuối cùng...:)

• Like
Reactions: Lyson1 and longmac
Hạng B2
21/11/13
174
237
63
Vòng cuối của Kimi là 1:38.0 sau khi vượt qua Nico, của Lewis là 1:40.8, còn của Nico là 1:39.2...em không nói đến việc đuổi kịp và vượt Lewis nhưng nhìn vào đây thì thấy nhận định Kimi push hết sức của bộ lốp là không chính xác đâu bác...nên nhớ là Kimi vượt Nico ở vòng áp chót chứ không phải vòng cuối cùng...:)

Vâng, bác đúng là chuyên gia toàn dùng số liệu phân tích quá thuyết phục. Em hết cãi ạh :)

Hạng B2
24/1/15
398
380
63
Ngay tại thời điểm Nico mắc lỗi (lap 56)thì Kimi còn +1.153, chưa được dùng DRS nên em nghĩ khả năng qua mặt được Nico là khó
F1 2015 - Bahrain (22:00 19/4/2015)

Ngay tại thời điểm Nico mắc lỗi (lap 56)thì Kimi còn +1.153, chưa được dùng DRS nên em nghĩ khả năng qua mặt được Nico là khó
F1 2015 - Bahrain (22:00 19/4/2015)
Em nghĩ là tại bác quên mất lý do của cái gap này là điểm đo khoảng cách để quyết định áp dụng DRS là ngay trước cua cuối mà ngay lúc đó thì Kimi vướng "lap cars" tròng khi Nico đã qua "lap cars" trước đó rồi. Nếu bác để ý sẽ thấy chiếc Redbul phía sau Kimi được dùng DRS. Thời điểm của tấm hình này là ngay đầu của sector 1 của lap 56...Kimi có gần 2 lap để vượt...:)

• Like
Reactions: Lyson1