Hạng D
8/5/16
2.224
5.897
113
Sẵn đang nói F1, cho mình hỏi các bác tí: Có phải các hãng tham gia F1 là để nghiên cứu và thử nghiệm các CN mới để sau này đưa vô xe thương mại/phổ thông ko? Có nhg CN nào từ F1 đã đc áp dụng trên xe thương mại rồi?

Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.305
4.936
113
Sẵn đang nói F1, cho mình hỏi các bác tí: Có phải các hãng tham gia F1 là để nghiên cứu và thử nghiệm các CN mới để sau này đưa vô xe thương mại/phổ thông ko? Có nhg CN nào từ F1 đã đc áp dụng trên xe thương mại rồi?

CN trên xe F1 ít dc sử dụng trên xe phổ thông, mà chủ yếu sử dụng trên dòng xe thể thao đắt tiền,

Các CN liên quan đến: vật liệu chế tạo, hệ thống phun nhiên liệu, thiết kế khí động học, hệ thống thu hồi năng lượng, kiểm soát độ bám đường, hộp số, tăng áp.. v.v.

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam
Ham cố ý chạy chậm mấy khúc cua chứ đoạn thẳng vẫn hết ga hết số nên Nico ko vượt dc.

nếu bị vet vượt rơi xuống p3 vẫn vô địch
max lốp tã rồi nên ko thể gây nguy hiểm.

công nhận pha so kè với nico max chạy rất fair, chứ cố ý chơi xấu là nico spin ngay, hy vọng max cũng sẽ có championship trong sự nghiệp.

Năm sau, em sẽ là cổ động viên cho Ves với Vet.
Em sẽ dần dần thôi cổ vũ cho Raikkonen! :d

Vậy là mùa giải 2016 kết thúc. "Nice has nothing on me" said Lewis nhưng cuối cùng thì Nico đã vô địch!
Chúc mừng Nico Rosberg!

• Like
Reactions: Ka
Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.305
4.936
113
Năm sau, em sẽ là cổ động viên cho Ves với Vet.
Em sẽ dần dần thôi cổ vũ cho Raikkonen! :d

Vậy là mùa giải 2016 kết thúc. "Nice has nothing on me" said Lewis nhưng cuối cùng thì Nico đã vô địch!
Chúc mừng Nico Rosberg!

e nghĩ Max sẽ phá kỷ lục tay đua trẻ nhất vô địch F1 của Vet trong 1-3 mùa nữa.

Hạng D
21/10/08
3.645
69.570
113
Miền Không Xác Định
Nico thua Ham thì đúng chứ nói thua cả mấy anh kia thì dìm hàng quá ....

Thick nhất câu nói của Brawn: Ham đã tàn phá sự nghiệp của nhiều tay đua (đồng đội), nhưng với Nico thì không thể :3dcuoi:
Em dìm có cơ sở mà :D. Để ý là ảnh mỗi khi cần cạnh tranh, hoặc bị đối thủ thúc ép thì thể nào cũng phạm lỗi :D. Không đâm vào đối phương thì driff ra ngoài. chẳng qua là chiếc Mẹc mạnh quá hớp so với phần còn lại. chỉ cần xe của Ham "bị" gì đó thì win thôi. Còn xe không quá vượt trội mà muốn qua mặt 4 tay đua kia dễ lắm hả? :) Cứ xem đường đua ướt thì biết ai hơn ai.
Người Đức chơi không fair. chủ nghĩa so vanh hẹp hòi. Thà rước Vet về lấy chức vô địch mới xứng đáng.

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam
e nghĩ Max sẽ phá kỷ lục tay đua trẻ nhất vô địch F1 của Vet trong 1-3 mùa nữa.

Theo bác thì Ves Max vô địch khi ở RBR hay nên chuyển sang đội đua khác, khó mà sang Mercedes hay Ferrari lắm! Nếu ở lại, phải nhờ Ngài Adrian Newey.
Em vẫn khâm phục Ngài Adrian Newey!

Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.305
4.936
113
Theo bác thì Ves Max vô địch khi ở RBR hay nên chuyển sang đội đua khác, khó mà sang Mercedes hay Ferrari lắm! Nếu ở lại, phải nhờ Ngài Adrian Newey.
Em vẫn khâm phục Ngài Adrian Newey!

RB đang trói Max mà bác, nên vẫn sẽ phải ở lại RB vài năm. Sau đó thì chưa biết, nhưng e nghĩ nhiều đội đua muốn có Max.

Nếu xe RB đủ mạnh, Max sẽ là ứng viên VĐ ... Max sẽ đua trên cơ Ric ...