Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur
RE: F1 Sepang 2006 Malaysian GP Ký sự

vụ biển số thì bên đấy có vẻ xông xênh như Mẽo đó bab... lung tung beng cả... miễn là ko đụng hàng... :D:D:D

Hạng B1
20/9/04
54
0
6
42

Bài viết của bác hay quá, ảnh cũng đẹp, biết đến bao giờ mới đc xem F1 ở quê mình [8|]

Hạng B2
20/5/05
191
0
0

hay bác nào hùn vốn với em mở trường đua trên lòng chảo Điện Biên nhể :D:D hết ý đấy.

Hạng B2
23/11/04
309
5
18

Cảm ơn các bác đã động viên, em cảm động đậy quá! :)

Đùa tý thôi, em cũng thèm chia sẽ với các bác ngay sau khi về nhưng mãi đến bây giờ mới làm xong bài.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Bài tường thuật của Pác em thấy còn hay hơn ngồi xe qua ti vi...
thanks Pác.

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Bác bắp ơi hình như là DAD1 ấy chứ. Ko biết có nghĩa là gì nhỉ :D Nhưng Lambo mà chơi chiếc màu đen này thì xấu quá, sao ko làm chiếc màu tím hay vàng có phải đẹp ko [8D]

Hạng B1
1/6/05
64
0
0

Rất đáng ghen tỵ với bác danglong khi có dịp xem F1 ở ngay tại châu Á mà không cần đi đến tận Mô-na-cô. Hay thì rõ là hay rồi (bác lại nhiệt tình bỏ thời gian ra nữa) nhưng để bác tiếp tục nâng cao chất lượng các bài viết sau em mạo muội có vài lời nhận xét về bài report (tường thuật) của bác (về chuyên môn nhá) :
*Ưu điểm nè:
Bài viết của bác sống động vì có nhiều ảnh chụp tại trận, lại được chú thích rất khoa học và mang tính báo chí cao. Bố cục của bài hợp lý, dẫn dắt người đọc. Đặc biệt là bác viết khi có cảm xúc mạnh nên có sức "lan toả", chuyển tải được cái không khí rất HOT đến người đọc. Cái này ae đã nhiều người nói rồi nên em không nói thêm nữa.
*Khuyết điểm:
Nếu bác pha thêm được vài đoạn tường thuật xuất phát, vượt lấn, một số chiến thuật (thay lốp, tiếp liệu) của các team nữa thì hay quá. Hay bác tả lại pha Hakinen tông rào thế nào? Tức là tăng tỷ lệ chữ và ảnh lên tý, vì tỷ lệ chữ và ảnh của bác xêm xêm nhau nên người đọc có thể lẫn đó là ký sự = ảnh. Em thấy năm nay cựu Thủ tướng Mã Ma-hát-thia đã nhậm chức Manager cho BMW Sauber thì phải ...
Thường thì em thấy trên F1 piste hay khu kỹ thuật của các teams có 1 số em gái "2 hot, 2 sexy", dạng kiểu hotter lượn đi, lượn lại quanh bọn pilot (nhất là lúc trao giải này nọ), đáng tiếc là không thấy bác shot cho anh em mấy pô he he, hay bác ngại "phu nhân" đới
Cuối cùng, tác giả rất đẹp trai (trông cứ như giai tân ấy nhá, bác đến 27 tuổi chưa? :D và 2 bác thật đẹp đôi ... Chúc luôn vui vẻ và hạnh phúc.

Hạng B2
20/5/05
191
0
0

bác genesis thông cảm. bác danglong đã nói đây là lần đầu tiên xem F1 nên nắm bắt vấn đề như xuất phát, vượt, pit stop... chắc chắn còn hạn chế :)

Bác dalong ui em thấy còn thiếu...thiếu mấy em Mã Lai longlegs xinh tươi nữa,có mỗi một em thì chắc là người nhà bác zui nên ko tính nên em thấy vẫn chưa đủ máu:D:D:Dlần sau bác nhớ ...nhé em và chắc mấy bác ở đây cũng dứa.